[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Cảm ơn Anh đã góp ý !
    Cước Hoa rơi cửa phật không phải là cước thông dụng có nơi chơi và có những nơi thậm chí không biết đến cước này như nào nữa . nên mỗi nơi có một cách hiểu khác nhau về cước này nhưng đại đa số là hay chơi điều kiện để ù cước Hoa rơi cửa phật là như Chắn Pro đang để .
    Còn với Cước nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật thì ngoài đời chưa chơi .Nhưng cước này cũng đã có rất lâu rồi trước khi có Sân Đình cơ . Thiết nghĩ Chắn học nó cũng giống như một cơ thể sống , luôn có sự vận động và phát triển chứ không phải bất biến. Việc thêm một vài cước không phải là không chấp nhận được. và hiện tại mọi người chơi chắn trên Sân Đình đã quen với luật ù cước này như vậy rồi .
    Chắn Pro đang xem xét có thể đưa thêm một số cước mới nữa vào cho thêm sinh động và hấp dẫn ( cước Cá vọt mạn thuyền , Cuốc đất trồng hoa ). Hy vọng mọi người sẽ thấy thích và ủng hộ .=D>

2. bong_hong_denq

bong_hong_denq Dân đen

Thế có nghĩa là khi làng ù, mình xem lọc, lọc xòe ra, con ngoài cùng bên phải của lọc là con trên cùng của lọc khi úp lọc phải không mod?

3. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Đúng rồi bạn. Khi bấm vào 'Xem nọc' những quân bài dưới nọc được lật lên và xòe ra, quân nọc bên trái xếp lên quân bên phải, quân bên phải ngoài cùng chính là quân trên cùng của bài nọc, hay còn gọi là đốc nọc

4. ducduc31

ducduc31 Lý trưởng

admin oi ban co biet danh chan ko vạy?
    neu biet ban tra loi minh nhe?minh vua lam 01 viec dung ma bi phạt dau qua admin oi.thế này có phải là địa ù ko vậy??/??/??/???nếu đúng đền cho mình 10 lần nhé?thế mới là bạn,còn ko thì bạn ko là bạn mình nữa đâu,vì không ai chơi với ngươi xấu đâu

Các tệp đính kèm:

5. ducduc31

ducduc31 Lý trưởng

bạn xấu hổ quá nên trả vờ như ko có ở đó phai ko?thôi khỏi tra lời minh đi.đền thì giữ lại tình bạn của chúng mình đi,nếu mát tình bàn của chúng mình thì tiếc lắm.chác ban co nhieuf bạn nên mình chỉ là hạt bụi thôi phải ko?
    oke,chaoadmin...

Các tệp đính kèm:

6. Mod01

Mod01 Administrator

~x(Bài của bạn là bài cái thì chỉ có thể Thiên ù thôi chứ làm gì có cước Địa ù nữa chứ . Bạn vào ĐÂY đọc thêm đi nhé !

7. Mod01

Mod01 Administrator

Tất cả các góp ý , báo lỗi của các bạn chúng tôi đều phải kiểm tra , phân loại trước khi gửi qua bộ phận khác ,vì vậy đôi khi có thể chưa trả lời các bạn ngay được nên rất mong các bạn kiên nhẫn chờ và thông cảm cho .
    @ducduc31 : chú ý lần sau khi báo lỗi hay góp ý đề nghị bạn không post những ảnh không liên quan đến vào nhé !

8. Mod04

Mod04 Administrator

Khi cấp độ của bạn càng cao thì càng khó lên hơn! đâu phải cứ 100đ kinh nghiệm là bạn lên được một cấp, nếu cấp độ của bạn đã cao!

9. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

vay cap do se dc tinh theo cach nao mod04 nhi? so van choi, so %u hay cuoc u

10. Mod01

Mod01 Administrator

Cấp độ sẽ được dựa vào điểm kinh nghiệm mà bạn tích lũy được .Để đạt được một cấp độ nào đó thì bạn phải tích lũy đủ số điểm kinh nghiệm quy định đối với cấp độ đó.
    Bạn vào ĐÂY để xem cách tính điểm kinh nghiệm .
    Chắn Pro đang làm lại vấn đề này và sẽ có thông báo khi được cập nhật.

tvgsg17 thích điều này.
  11. Mod04

Mod04 Administrator

Cám ơn bạn và mọi người đã quan tâm!
    Tôi xin thay mặt BQT trả lời bạn một số vấn đề như sau:
    • Sân Đình sẽ chính thức mở cửa vào trung tuần tháng 12/2011. Thời gian cụ thể chúng tôi sẽ thông báo trên trang chủ!
    • Các thông tin về chính sách tặng Bảo cho thành viên mới đăng ký sẽ được phòng PR và KD thông báo trước khi mở game một tuần cho tất cả thành viên. Các thành viên tham gia trong giai thử nghiệm này sẽ có ưu đãi lớn!
    • Hiện tại cấp của người chơi lên rất nhanh do đang giai thử nghiệm chúng tôi muốn cho mọi người trải nghiệm tất cả những tính năng hiện có của Chắn Pro ở tất cả các khu. Còn khi mở chính thức chúng tôi sẽ có các event đua top như: Cước ù to nhất, thắng cược trong một ván lớn nhất, người giàu nhất, ... theo tuần và tháng!

Đỗ Văn Tùngmat_troi_hong_1982 thích điều này.
  12. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

mình cũng thấy hiện tại cách thể hiện cấp bậc chửa chuẩn lắm, những cấp bậc đầu tiên thì nghe có vẻ oai lắm (phó tổng là ví dụ) ai cũng đi làm, và bây giờ thì có rất nhiều công ty lập thành tổng công ty, trình độ để phó tổng nghe có vẻ lệch sang chức vụ phó tổng giám đốc như bây giờ, nghe không như phó tổng như ngày xưa????
    khi hết cấp độ chánh tổng thì là các cấp độ bằng số, mình thấy không hợp lý lắm, có thể học ở tamtay.vn cũng được, cái hay thì học chẳng có gi mà ngại?ok

13. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

xin góp ý thêm với các mod:
    - khi ăn cạ hay chắn cần để cho các chắn thủ có 1 khoảng thời gian nhất định, (khoảng 5 đến 10 giây) để chỉnh sửa tránh lỗi ăn chắn lại đi hạ cạ xuống, vì chỉ vì nhầm ấn lệch (chứ không phải cố ý) mà làm hỏng cả ván bài!
    - bắt đầu vào để sếp bài, đừng để nút ù nổi, vì cũng không may vì lý do nào đó (chuột dắt chẳng hạn) ấn vào, thế là đền
    - nút chiếu cũng phải có tác dụng như là chiếu ù, vì khi chiếu chắn thủ không hiểu là phải ấn ù rồi mới xướng chiếu ù?

14. Tôi hỏi chút : sau giai đoạn test thì chắn thủ có giữ lại được số Bảo không hay BQT reset lại về 0 ?

15. Mod01

Mod01 Administrator

Sau khi mở chính thức Bảo của các bạn còn lại bao nhiêu phụ thuộc sự đóng góp của các bạn đối với Chắn Pro trong giai đoạn này .
    Bạn có thể tham khảo thêm tại ĐÂY

16. thanhnam

thanhnam Dân đen

theo danh sach cuoc cua san dinh.minh thay co cuoc ca vot man thuyen va cuoc dat trong hoaminh chua thay cuoc nay trong list.va cho minh hoi an chan or ca ngu van or ca ,chan luc van .chi bach thu hoa dao thi ho cuoc nao ,hay ho ca 2,vua roi u dc van do nhung chi ho hoa roi thoi.thank!!!

17. chipchip

chipchip VITCON

bạn xem phần thảo luận về các cước mới tại đây!
    Hiện tại chúng tôi vẫn chưa đưa 2 cước mới ( Cước số 22, 23) vào trong Chắn Pro!

18. thanhnam

thanhnam Dân đen

thanhk!

19. gakogay0_0_4

gakogay0_0_4 Dân đen

anh mod oi huong dan em lam cai anh nick cua minh voi
    \

20. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Bạn có thể tham khảo tại đây