[Sự kiện] TTTT GIẢI ĐẤU "CHẮN HỘI HÀ NỘI - SỰ HỒI SINH KỲ DIỆU"

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi TCSK_CHHN, 26/9/20.

1. chanhoi baoloc

chanhoi baoloc Hội Chắn Hà Tây

Kính gửi ban tổ chức giải Sự Hồi Sinh Kỳ Diệu.
    Trong trận đấu ngày hôm nay, ván thứ 32 do chắn thủ @__dvb__ bỏ ù cây 8 vạn nên đã làm sai lệch kết quả trận đấu. Kính mong BTC xem xét hủy kết quả ván đấu 32 và công nhận KQ trận đấu ở ván 31. Bên cạnh đó, đề nghị BTC có biện pháp xử lý để các trận đấu sau không còn tình trạng chơi xấu như vậy nữa. Làm ảnh hưởng đến hình ảnh của CHHN và của giải đấu. Trân trọng cảm ơn!
    https://sandinh.com/replay?l=l1qi5apm_v3g

Chỉnh sửa lần cuối: 13/10/20
    hồthanh41, Nobitaviet05, pham van tinh7 others thích điều này.
  2. maytrendinhnui

maytrendinhnui Công thần Hội Chắn Hà Tây

Ôi. Ai lại chơi như thế này ae.

chanhoi baoloc thích điều này.
  3. ___dvb___

___dvb___ Tiêu Dao Hội

Lời đầu tiên xin được gởi lời xin lỗi chân thành đến @chanhoi baoloc vì sự cố đáng tiếc sảy ra ở ván đấu thứ 32.Do lúc ấy tôi đang dẫn đầu nên cũng không để ý đến ván bài,thêm nữa là lúc ấy tôi có điện thoại nên đã ra ngoài để nghe,khi quay lại và xếp xong bài thì tôi thấy rằng mình đã bỏ ù con Bát vạn ở cửa @ Dũng Chu Văn nên đành ngồi xem diễn biến tiếp theo của ván đấu.Mọi lời giải thích lúc này của tôi chắc chắn là thừa thãi và đều không thỏa đáng với bạn.Nhưng mong bạn hiểu và thông cảm.Rất tiếc vì một chút lơ đãng đã làm ảnh hưởng đến cơ hội đi tiếp của bạn.Chúc bạn thành công ở những giải đấu sau do cộng đồng Sân Đình tổ chức.Thân ái!

STROLLYMAN76, hồthanh41, Nobitaviet056 others thích điều này.
  4. maytrendinhnui

Một lời giải thích mà nếu ai biết về dvb và ... thì khó có thể chấp nhận đc.
    Có lẽ thi cử giờ là vậy.

kiếp đỏ đen hp, xuanlan1980trai nguyenbac thích điều này.
  5. UHAAMD2021-19

UHAAMD2021-19 Hội Chắn Hà Tây

Chơi không đẹp tý nào a ah.

kiếp đỏ đen hpxuanlan1980 thích điều này.
  6. xuanlan1980

xuanlan1980 Hội chắn Hà Tây

Làm ngược với khẩu hiệu: "CHƠI VUI-SỐNG ĐẸP " của cộng đồng yêu chắn...

kiếp đỏ đen hp thích điều này.
  7. Yeu Thương Xóm Đình

Yeu Thương Xóm Đình Hội phó - Trưởng ban Tài chính

Một lời giải thích hợp lý. Một chút lơ đãng của bác làm ảnh hưởng không chỉ cơ hội đi tiếp của người khác mà còn ảnh hưởng đến tinh thần chơi vui sống đẹp của giải đấu nói riêng và của cả cộng đồng chắn SĐ nói chung. Tôi thực sự quan tâm đến cách giải quyết và xử lý của BTC!

Nobitaviet05, kiếp đỏ đen hppham van tinh thích điều này.
  8. Hải Yến H.P

Hải Yến H.P Chắn hội Hải Phòng

Cũng không thể nói như vậy được anh ak.
    Em cũng đã có lần bị ngồi xem vì có điện thoại nên bỏ ù.

9. Sondat

Sondat Hội Trưởng CHHN

Thay mặt BTC giải Chắn Hội Hà Nội - Sự hồi sinh kỳ diệu xin lỗi và rất đồng cảm với bạn vì một lý do khách quan mà bị loại khỏi giải khi đã vượt qua được một trặng đường dài. BTC cũng đã xem xét ván bài, lý do của cả 2 bên vã cũng kiểm tra nội quy quy định của giải cũng như tham khảo các giải khác. BTC rất tiếc không thể áp dụng yêu cầu của bạn vì chưa có chế tài để sử lý lỗi đó. Thay mặt BTC 1 lần nữa xin lỗi vì lý do khách quan hoặc tinh thần thiếu FairPlay của chắn thủ mà làm mất cơ hội đi tiếp của bạn. BTC sẽ bổ xung chế tài sử phạt chi tiết cho các vòng đấu sắp tới của giải và các giải sau của CHHN. Thân ái!

Chỉnh sửa lần cuối: 14/10/20
  10. trai nguyenbac

trai nguyenbac Chánh tổng

Nói thật từ tối qua đến giờ ae cũng đợi câu trả lời của btc giải. Nếu như nói như anh xin lỗi ae chúng em mất niềm tin vào bộ môn chắn của sân đình cái khẩu hiệu chơi vui sống đẹp dẹp bỏ đi..
    Còn không ai đánh chắn ván cuối cùng quyết định sự thành bại của trận đấu mà giải thích như vậy đc.. Quan hệ giữa mộc và dvd như thế nào thì cả hyc đều biết..

11. Yeu Thương Xóm Đình

Cá nhân tôi thực sự thất vọng về cách xử lý của BTC giải đấu và CHHN. BTC giải thích rằng không có nội quy hay quy định nào cho việc chơi thiếu fair play. Nhưng quy định của SĐ là chơi vui sống đẹp. Mọi hành vi đi ngược lại tinh thần này là vi phạm nội quy rồi. Thế nên nói không quá là BTC giải đấu SHSKD đã làm xấu đi tinh thần chơi vui sống đẹp của Chắn dân gian SĐ chăng?

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vànggtrai nguyenbac thích điều này.
  12. Hội Chắn Hà Tây

Hội Chắn Hà Tây BQT Hội chắn Hà Tây

Kính gửi : BTC giải đấu :Chắn Hội Hà Nội - Sự Hồi Sinh Kỳ Diệu
    Với những người trong BTCSK Hội Chắn Hà Tây và các chắn thủ cộng đồng chắn Sân Đình thì ai cũng biết rất rõ về 2 chắn thủ @___dvb___ & @Mộc Thối , hai bạn không những là ae bạn bè tốt ngoài đời mà còn là ae thân thiết trong Bang Tiêu Dao Hội. Sự việc bạn @___dvd___ bỏ ù vì lý do có điện thoại chỉ là cớ của cá nhân chắn thủ này , ngụy biện để thoát được án phạt của BTC với riêng cá nhân bạn ấy. Ván đấu thứ 32 là ván đấu quyết định quyền đi tiếp của 02 chắn thủ sao lại có lý do đơn giản như vậy được . Việc chắn thủ @___dvb___ bỏ ù làm sai lệch kết quả trận đấu là trực tiếp tước bỏ quyền đi tiếp của chắn thủ @chanhoi baoloc và gián tiếp đưa người bạn của mình là chắn thủ @Mộc Thối vào trận Chung Kết nhóm đấu.
    Hội Chắn Hà Tây quan ngại sâu sắc về sự việc trên và đồng cảm với BTC giải đấu.
    Đây không chỉ là ý kiến riêng của các tv Hội Chắn Hà Tây, mà còn là ý kiến chung của ace Cộng Đồng chắn Sân Đình . Thể hiện tiêu chí " Chơi Vui - Sống Đẹp " của BQT Sân Đình nêu ra.
    Hội Chắn Hà Tây sẽ chờ ý kiến phản hồi từ BTC giải đấu.
    Trân trọng!

13. Huy Tanhat-1

Huy Tanhat-1 Lý trưởng

Định ko viết bài đâu, nhưng thấy mấy ông Hà Tây nói như bố của ban tổ chức ,nên tôi có một vài lời như thế này:Trong đánh chắn có ai ko báo ,ko bỏ ù ko ạ?Tôi nghĩ 100% anh em chơi trong sân đình này đều báo và bỏ ù cả.Luật chơi cũng đã quy định ù láo+bỏ ù 2 ván mới bị loại cơ mà nên ko xử lý được chắn thủ là chuẩn ,có trách thì hãy trách bản thân mình chưa được may mắn.Khi đăng ký các bạn Hà Tây có đọc kỹ điều lệ giải chưa nhỉ?Đã tham gia cuộc chơi thắng hay thua ko quan trọng lắm đâu ,chúng ta chơi là để giải trí cơ mà.Còn các bạn chơi hay ko chơi cũng ko quan trọng với cộng đồng sân đình đâu vì các bạn chỉ là một phần nhỏ trong ngôi nhà lớn thôi nhé.Xin nói thêm chúng ta đều đã lớn tuổi thì ko nên xử sự như những đứa trẻ lên năm lên ba.Chúc giải đấu của chắn hội Hà Nội thành công tốt đẹp.Thân.(bổ sung thêm ý kiến cá nhân một tý ạ:ù láo ,bỏ ù 2 ván loại,đến vòng 29 ù láo với bỏ ù loại trực tiếp luôn ạ).

14. Huy Tanhat-1

Huy Tanhat-1 Lý trưởng

Ý kiến của các bạn thì ok.Còn các bạn thay mặt cho cộng đồng chắn sân đình thì xin lỗi chưa đủ tư cách nhé.Thân.

15. Seo1976

Seo1976 Hội Chắn Hà Tây

BTC giải đấu đã có câu trả lời cho vụ việc, tôi yêu cầu ace Hội Chắn Hà Tây tôn trọng quyết định của BTC giải. Không nên có những phát ngôn gây mất đoàn kết giữa 2 Bang Hội .
    Trân trọng !

16. trai nguyenbac

trai nguyenbac Chánh tổng

Nói như bạn thì nên dựng lên một giải đấu tự mà chơi.. Mời các chắn hội hội chắn làm gì. @chanhoi baoloc đc hội chúng tôi cử đi đánh .
    Chúng ta lớn rồi à. Xem lại tư cách đi xem lại ván đấu đi..

17. Yeu Thương Xóm Đình

Bác nói đánh chắn bỏ ù, ù láo,báo là chuyện thường tình. Đúng vậy. Nhưng nếu một chắn thủ mà cố tình bỏ ù để chắn thủ khác ù dành chiến thắng thì lại không là chuyện bình thường rồi . Trong trận đấu vừa rồi không phải bị loại là do thiếu may mắn, mà bị loại là do sự lo đãng của một chắn thủ sự lo đãng này có thể coi là hành vi thiếu tôn trọng giải đấu hay không? Còn chuyện chúng tôi khiếu nại với BTC là rất tôn trọng BTC của giải chứ không phải ai là bố của ai ạ. Trân trọng!

18. Huy Tanhat-1

Huy Tanhat-1 Lý trưởng

Thế tôi hỏi ông chanhoi baoloc các ông cử đi có đọc điều lệ giải chưa?Lỗi ở đây là điều lệ của tất cả các giải đấu nó đều như vậy cả ,nếu là người lớn thì chúng ta phải góp ý để btc sửa đổi cho các giải đấu sau sẽ ko còn xảy ra các trường hợp như vậy nữa chứ ko phải kéo hội lên đây biểu tình nhé.Thân.

19. Huy Tanhat-1

Huy Tanhat-1 Lý trưởng

Cố tình bỏ ù hay ko thì chúng ta ko biết được.Vấn đề là luật thi đấu giải có lỗ hổng mà chúng ta cần phải hoàn thiện để cho nó chặt chẽ hơn để các giải đấu tiếp theo của các chắn hội và hội chắn sẽ ko xảy ra tình huống như vậy nữa.Thế nên chúng ta cùng nhau góp ý xây dựng luật thi đấu cho nó chặt chẽ hơn nữa vì một cộng đồng chắn lớn mạnh ,chứ ko nên đưa ra ý kiến mang tính chất ko xây dựng nó ko hay.Thân.

20. maytrendinhnui

Xin thưa với BTC giải đấu và bạn Huy Tanhat
    Mọi điều bạn nói ra cũng có phần đúng .
    Nhưng thưa bạn. Mọi giải đấu đề ra luật thi đấu đều có lỗ hổng cả , nhưng cách xử lý thì có thể khác nhau. Với trường hợp này nếu ko phải là của chắn thủ dvb và mộc mà là 2 chắn thủ thuộc hội chắn khác hoặc chắn thủ tự do tôi đảm bảo với bạn cách xử lý sẽ khác.
    Nhưng thôi vì BTC Đã ra quyết định như vậy rồi thì ace chúng ta cũng không thể giải quyết dc gì.
    Vì thế tôi mong rằng mọi chuyện chấm dứt tại đây.
    Ace HCHT ko ý kiến thêm gì nữa.[/QUOTE]