[Sân Đình] Tổng hợp những điều bạn Thắc mắc về Khoa cử

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod07, 16/5/14.

1. cuongbui1

cuongbui1 Dân đen

xin hỏi đăng kí thi ở đâu vậy Mod? tôi muốn dư thi nhưng ko biêt đăng kí như thế nào?

2. TienPhat 77

TienPhat 77 Lý trưởng

Các Mod bỏ chay rồi

3. cuongbui1

cuongbui1 Dân đen

nên thêm tinh năng đổi chỗ va xem bai lang thì hay hơn

4. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào các Bạn
    Tính năng Khoa Cử, Bảng Vàng mới sắp ra mắt
    Chi tiết các bạn xem tại viết này nhé. Thanks
    https://chanphom.com/threads/gioi-thieu-tinh-nang-khoa-cu-bang-vang-sap-ra-mat.8281/

Nguyễn Tiểu ThươngTào Tháo thích điều này.
  5. Việt Béo VQ

Việt Béo VQ Chánh tổng

hom truoc toi thi da do ki 2 thi huong thi het gio sao hom nay xem thong bao lai thay chi do ki 1 la sao vay mod

Tiếng.trống.năm.30 thích điều này.
  6. Vuong gia Bin

Vuong gia Bin Chánh tổng

Mod xem lại giúp,tôi đã đỗ cử nhân mà không thấy được gì cả
    (thi ngày 11/2)

Tiếng.trống.năm.30 thích điều này.
  7. Tiếng.trống.năm.30

Tiếng.trống.năm.30 Lý trưởng

Hôm trước tôi đỗ cả 2 kì đến hôm sau chỉ thông báo tôi đỗ kì 1, và rồi tôi phải thi tiếp kì 2,3,4. Đến khi thi nhất kì 4 có bảng thông báo chúc mừng bạn đã đỗ cử nhân. Khi thoat ra vao lại thì lại thông báo bạn đã đỗ kì 3. Rồi thông tin cá nhân nói khoa cử chưa đỗ lần nào. Giải thưởng thì chưa có trong khi điểm công thần thì bị trừ. Nhờ cac mod xem hộ. @mod07 , @mod08

8. Mod01

Mod01 Administrator

Xin chào các bác!
    Rất mong nhận được sự thông cảm của các bác về những lỗi phát sinh trong hệ thống Khoa Cử Sân Đình trong 1 tuần qua.
    Sau một tuần mở Khoa Cử Sân Đình thì đã phát sinh một số lỗi: không tua lại được ván chơi, không hiện thị đúng vòng thi, các câu thông báo chưa chính xác...các lỗi này sẽ được bộ phận kỹ thuật của Sân Đình khắc phục ngay trong tuần tới.
    Rất cảm ơn các bác đã báo cáo để Sân Đình có thể hoàn thiện hệ thống Khoa Cử.
    Trân trọng cảm ơn!

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  9. Việt Béo VQ

Việt Béo VQ Chánh tổng

Vay ket qua ae chung toi da dat duoc co duoc cong nhan k mod.

10. duongthehuy91

duongthehuy91 Dân đen

cho mình hỏi là hôm qua mình có về nhì ở kỳ 4 thi Hương với -3 điểm, sao hôm nay lại thấy ghi bạn chưa đỗ là sao ạ ?

11. khonglode1

khonglode1 Dân đen

tai sao toi thi huong do cử nhan lại ko dc cộng điểm nhỉ?

12. oitoiloithat

oitoiloithat Dân đen

BQT xem gúp mình là đã thi đỗ 3 kỳ Thi Hương mà khi tham gia thi tiếp ngày hôm sau ( hôm trước hết thời gian theo quy định) lại báo là bạn đang tham gia thi ở kỳ 1? xin cảm ơn BQT

mod09 thích điều này.
  13. sao tổng kết kỳ 4 đc hơn 200 điểm hơn nhà kề trên 100 đ hệ thống chúc mừng đỗ cử nhân mà khi đăng nhập lại kiểm tra thông tin cá nhân thì báo mới qua kỳ 1 và ko đc thưởng j là sao mod ơi. Đây là log ván cuối https://chanphom.com/replay?l=l1o2lgn2_1acy

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  14. 12011994

12011994 Dân đen

Em mới thi lần đầu. Nói chung em cũng đọc qua về Khoa cử của Sân Đình. Nhưng tại mọi lần không biết đăng kí kiểu gì. Nay đi chơi về vào thì thấy thông báo thi Hương nên em vào chơi. Và đỗ kỳ 2. Nhưng đến kỳ 2 lại k có chữ Tham Gia nữa. Và nó báo ngày 15/3/2016 là như nào ạ. Mod giải thích em với. Sao lại k chơi tiếp đc kỳ 3 vs kỳ 4 luôn. Tks Mod

Các tệp đính kèm:

15. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Thi hương chỉ mở từ 20h đến 22h, ngoài thời gian này thì bạn sẽ không thể tham gia thi được nhé.
    Mỗi 5 phút sẽ mở thi 1 lần, bạn đã đỗ kỳ 2 thì hôm sau đăng ký tham gia sẽ thi từ kỳ 3.

Nguyễn Tiểu ThươngTào Tháo thích điều này.
  16. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Mấy ngày trước và cho đến ngày hôm qua thì khoa cử vẫn còn xảy ra lỗi liên quan đến máy con, lỗi hiển thị và cập nhật chậm.
    Lỗi này tuy không ảnh hưởng đến kết quả của khoa cử nhưng nó gây hiểu lầm cho các sỹ tử,.. VD có người trượt kỳ 3 máy con vẫn lưu là đã đỗ kỳ 3 và khi họ đánh kỳ tiếp theo (kỳ 1 vì họ đã trượt) nếu họ đỗ -> có thông báo là đỗ cử nhân hoặc tú tài, nhưng sẽ không được cộng bảo thưởng vì thông tin thực sự của các sỹ tử lúc này chỉ là mới đỗ kỳ 1.

Hiện nay lỗi này đã được cập nhật và sửa, mong các sỹ tử thông cảm.
    Bản chất của thi hương là bạn phải đỗ 4 kỳ liên tiếp, khi bị loại thì các sỹ tử phải thi lại từ đầu, các sỹ tử chú ý điều này giùm nhé. Nó có trong thể lệ, luật lệ khoa cử.

Và lỗi thoát ra vào lại không vào được khoa cử cũng đã sửa xong, hẹn gặp lại các bạn vào buổi thi hương tối nay. Mọi việc sẽ xuôn xẻ hơn.

Thay mặt BQT Sân Đình chúng tôi xin lỗi vì các lỗi nhỏ trên, tuy không ảnh hưởng nhiều đến kết quả khoa cử nhưng cũng gây khó chịu và hiểu nhầm cho nhiều sỹ tử.

17. 12011994

12011994 Dân đen

Nhưng tại sao nó lại báo ở bảng là ngày 15/3/2016 mới mở ạ. Tức là 1 tháng nữa e ms đc thi ư ? Hay tối nay có thể tham gia luôn

18. A Sơn La

A Sơn La Dân đen

mod09 ơi xem lại cho tôi với tôi đã về nhì vòng 4 thi hương bàn 1 lúc 21h25 ngày 15.02.2015 đã đc báo là đỗ nhưng giờ vào lại báo đỗ kỳ 1 thi hương là sao,, kiểm tra lại giúp tôi với

19. Tiếng.trống.năm.30

Tiếng.trống.năm.30 Lý trưởng

@mod12 nói sau khi khắc phục xong sẽ công nhận đồng loạt cho anh em bị lỗi. Chờ lâu quá mod ơi kiểu này chắc ko dc rồi. Bảo thì ko quan trọng lắm nhưng quan trọng là thành tích để khoe với ae thôi.

Nguyễn Tiểu Thươngmod12 thích điều này.
  20. nhocdaudat

nhocdaudat Dân đen

1455716334321. E nhờ mod xem lại giúp e trong kỳ thi hương hôm qua e ù chi cửa chì nhưng bấm ù thì nó báo bạn chưa ù được, mà chắn cạ đủ cả rùi.