[Sân Đình] Tổng hợp những điều bạn Thắc mắc về Khoa cử

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod07, 16/5/14.

1. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Chào anh. Anh đỗ 2 lần Tiến sĩ và đã có 2 suất chắc chắn đi thi Đình. Tuy nhiên ngày hôm nay là thi Tứ kết rồi ạ. Mỗi tháng chỉ có 1 lượt thi Đình, anh đã không may bỏ lỡ dịp thi Đình tháng này vì hôm qua không thi vòng loại. Hẹn gặp lại anh trong kỳ thi Đình tháng 3 ạ.
    Chúc anh vui vẻ!

2. huongthat

huongthat Chánh tổng

Nhờ mod kiểm tra hộ đang thi kỳ4 1584891930076. 1584891937310.

3. mod12

Chào anh. Em đã tiếp nhận trường hợp anh gửi tới. Em sẽ tiến hành kiểm tra và thông báo kết quả tới anh sau.
    Trong trường hợp nếu đây là lỗi, Sân Đình sẽ khắc phục và đưa anh về kỳ đang thi.
    Chúc anh vui vẻ!

4. vuanoppro

vuanoppro Chánh tổng

Cũng bị tương tự,văng ra không vào lại được sang Phỏm vẫn chơi được:

Các tệp đính kèm:

Mod06 thích điều này.
  5. Mod06

Mod06 Administrator Ban quản trị

Chào bạn,
    Sân Đình đã tiếp nhận trường hợp bạn gửi tới. Bộ phận kỹ thuật sẽ tiến hành kiểm tra và thông báo kết quả tới bạn sớm ngay tại bài viết này.
    Trong trường hợp nếu đây là lỗi, Sân Đình sẽ khắc phục và đưa bạn về lại đúng kỳ bạn đang thi.
    Mong bạn thông cảm với sự bất tiện không mong muốn này.
    Chúc bạn luôn chơi vui với chắn dân gian Sân Đình.

Trân trọng!

vuanoppro thích điều này.
  6. vuanoppro

vuanoppro Chánh tổng

Cảm ơn M.O.D đã tiếp nhận,đang ở kì 1 đưa đii đâu chẳng thế trừ khi "tắt" sang kì 4 luôn có cách "khác" khắc phục không vậy???:D:-S

7. mod12

Em chào anh. Sân Đình đã khắc phục và đền bù lệ phí Thi Hội tới anh rồi ạ,
    Mong anh thông cảm với sự cố không mong muốn này.
    Chúc anh vui vẻ!

8. mod12

Sân Đình đã khắc phục và đưa anh về kỳ 4 - Thi Hội rồi anh nhé.
    Mong anh thông cảm với sự cố không mong muốn này.
    Chúc anh vui vẻ!

9. huongthat

huongthat Chánh tổng

Ok tks mod 12 đẹp zai nha..

mod12HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. MÙA HOA VẢI

MÙA HOA VẢI Dân đen

Xin chào các mod. Mình thi hương kỳ 2 đến ván 12 chỉ còn mình và một bạn nữa ngồi thi vì các bạn kia chắc âm điểm lên bờ dở. Khi mình và bạn kia ko ù được lọc xương ( hoà cả làng ) mình thoát ra thì hiện lên bảng kq là đã trượt. Theo mình khi lọc đã xướng kết quả thì đồng nghĩa là hết ván vậy sao lại bị trượt nhỉ.? Mong mod xem lại vẫn chơi của mình..
    Cảm ơn nhiều..

Các tệp đính kèm:

Mod01chanvuongvtcl01 thích điều này.
  11. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn MÙA HOA VẢI
    Hệ thống khoa cử là hoàn toàn tự động và có những qui định riêng khác với việc chơi thông thường. Trong trường hợp cả 4 người chơi cùng rời khỏi phòng khi kì thi chưa kết thúc - Chưa hiện bảng tổng kết thì hệ thống mặc định tính là cả 4 thí sinh đều bỏ cuộc nên đánh trượt cả 4 bạn nhé.

Khoa cử.

Tiếc cho bạn vì 1 chút sơ suất mà lỡ 1 kì thi. Bạn vào ĐÂY để tìm hiểu rõ hơn Thể lệ và Luật được áp dụng trong Khoa cử nhé. Thông tin đến bạn, chúc bạn may mắn ở những kì thi tiếp theo.
    Thân ái!

chanvuongvtcl01MÙA HOA VẢI thích điều này.
  12. MÙA HOA VẢI

MÙA HOA VẢI Dân đen

Vâng cảm ơn mod đã giải đáp.
    Nhưng nếu ta áp dụng như các khu chợ, chánh, lý....vv. Ví dụ có người ù khi nghe xướng xong mà làng thoát hết, kẻ cả người ù cũng thoát mà vẫn được cộng bảo trong khi vẫn chưa hiển thị hết ván. Để trong khoa cử sỹ tử đỡ bị thiệt thòi.
    Đây là ý kiến của tôi một lần nữa xin cảm ơn mod.

Mod01chanvuongvtcl01 thích điều này.
  13. Tiếng Tơ Đồng

Tiếng Tơ Đồng Chánh tổng

Thi cử chắc không nên vội .cũng có trường hợp xảy ra trong các kỳ thi thực tế khi đã làm bài đạt kết quả tốt nhưng vì khấn khởi ra khỏi khu vực thi nhanh vội đánh rơi tài liệu phao giám thị nhìn thấy ..mặc dù cất trong người không sử dụng ..thế là trượt .

lamviecolao_1Mod01 thích điều này.
  14. doantheanh72

doantheanh72 Thổ địa

Chào các Mod
    Mình xin góp ý trong thi cử nên có chế tài nếu thí sinh tự ý bỏ cuộc vì bài đen, hay chênh lệch điểm nhiều quá. Có thể trừ bằng bảo, điểm kinh nghiệm hoặc điểm công thần,... Vì bàn chơi thiếu người sẽ ảnh hưởng đến điểm thi làm thay đổi cục diện người chơi( dễ ù trì bt hơn) và khó tính cây ù cho người chơi

Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/20
    hailam2009Mod01 thích điều này.
  15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh
    Cảm ơn anh đã đóng góp ý kiến. Đây cũng là điều băn khoăn của ban điều hành, là bức xúc của người chơi cùng bàn... đã được nhiều bạn chơi phản ánh. Tuy nhiên vì chúng ta chơi game online việc chơi tùy thuộc vào nhiều yếu tố khách quan như quĩ thời gian, thiết bị tương tác, đường truyền ... Cho nên rất khó để áp dụng 1 chế tài cụ thể.
    Sân Đình sẽ nghiên cứu kỹ hơn để đưa ra chế tài với các tài khoản tái phạm hành vi bỏ cuộc và bị bạn chơi phản ánh nhiều lần sớm nhất có thể. Trước mắt Chúng ta cùng hy vọng và vận động ý thức người chơi, tôn trọng bản thân tôn trọng bạn chơi và cộng đồng thôi anh ạ.
    Thông tin đến anh!

lamviecolao_1, doantheanh72, ANH HYE3 others thích điều này.
  16. doantheanh72

doantheanh72 Thổ địa

Mình đồng ý vì chúng ta chơi game online việc chơi tùy thuộc vào nhiều yếu tố khách quan như bị lag, thiết bị tương tác, đường truyền kém có thể bị out...nên chính bản thân mình có lúc cũng bị thua oan hay phải đền do lỗi của đường truyền. Mình thấy cũng là vấn đề tồn tại chung của công nghệ 4.0 thôi. Tuy nhiên, người chơi bỏ cuộc vì bài đen, hay chênh lệch điểm nhiều,...là tính tiêu cực cần có chế tài sẽ thể hiện tính nghiêm túc hơn. Còn quỹ thời gian do người chơi chọn, nếu chơi được thì chơi trọn vẹn, còn bỏ dở thì chấp nhận chế tài phạt cũng là đương nhiên thôi Mod ạ.

17. VạnSựNhưÝ

VạnSựNhưÝ Tiêu Dao Hội

Các bác cho em hỏi chút ạ, hôm trước em thi hội +20 điểm mà em ù xuông ván cuối mà vẫn bị trượt em mới chơi chưa hiểu luật sân đình mong các bác giải thích giùm em với ạ.

Mod01 thích điều này.
  18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Khi tham gia tính năng Khoa cử bạn nên lưu ý một số điều sau:

1. Trong thi cử không có chủ bàn.

2. Chia bài: Khi bàn được xếp đủ chân, ván thi (ván đầu tiên của bàn) sẽ tự động được bắt đầu (sẽ tự động chia bài chứ không có nút “Chia bài”). Tương tự, khi ván kết thúc, thay vì hiện nút Chia bài, hệ thống sẽ tự động chia bài cho ván sau luôn (nếu bàn thi chưa kết thúc).

3. Không có chức năng mời chơi, kick, cài đặt (khóa bàn, đổi cược, đổi thời gian đánh, đổi điểm ù tối thiểu, đổi chơi nuôi gà hay không)
    4. Nếu đang chơi dở ván (bất kỳ ván nào) mà tất cả những người tham gia bàn thi thoát hết thì tất cả bị loại.
    5. Khi bắt đầu mỗi ván, nếu chỉ còn 1 người trong bàn thì người đó được xử thắng luôn.
    6. Trường hợp có người không tham gia chơi ở 1 ván nào đó thì :
      Nếu người bị báo và có người ù xướng đúng thì (những) người bị báo sẽ đền thay cho những người không bị báo và có tham gia ván (chứ không đền cho người không tham gia chơi). Nếu ván kết thúc có người ù (xướng đúng) thì những người không tham gia thi vẫn phải bị phạt trừ điểm bằng điểm ù cho người thắng trong ván đấy.
    Trường hợp của bạn có thể bạn đã rời bàn trước khi có bảng tổng kết nên đã bị hệ thống tự động đánh trượt bạn nhé.
    Thông tin đến bạn!

19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Khi tham gia tính năng Khoa cử bạn nên lưu ý một số điều sau:

1. Trong thi cử không có chủ bàn.

2. Chia bài: Khi bàn được xếp đủ chân, ván thi (ván đầu tiên của bàn) sẽ tự động được bắt đầu (sẽ tự động chia bài chứ không có nút “Chia bài”). Tương tự, khi ván kết thúc, thay vì hiện nút Chia bài, hệ thống sẽ tự động chia bài cho ván sau luôn (nếu bàn thi chưa kết thúc).

3. Không có chức năng mời chơi, kick, cài đặt (khóa bàn, đổi cược, đổi thời gian đánh, đổi điểm ù tối thiểu, đổi chơi nuôi gà hay không)
    4. Nếu đang chơi dở ván (bất kỳ ván nào) mà tất cả những người tham gia bàn thi thoát hết thì tất cả bị loại.
    5. Khi bắt đầu mỗi ván, nếu chỉ còn 1 người trong bàn thì người đó được xử thắng luôn.
    6. Trường hợp có người không tham gia chơi ở 1 ván nào đó thì :
      Nếu người bị báo và có người ù xướng đúng thì (những) người bị báo sẽ đền thay cho những người không bị báo và có tham gia ván (chứ không đền cho người không tham gia chơi). Nếu ván kết thúc có người ù (xướng đúng) thì những người không tham gia thi vẫn phải bị phạt trừ điểm bằng điểm ù cho người thắng trong ván đấy.
    Trường hợp của bạn có thể bạn đã rời bàn trước khi có bảng tổng kết nên đã bị hệ thống tự động đánh trượt bạn nhé.
    Thông tin đến bạn!

20. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Kiểm tra lại thông tin bạn phản ánh Sân Đình thấy ở ván chơi cuối cùng bạn ù Suông mới có số điểm là 20.
    https://sandinh.com/replay3?l=l1qn8nu7_1lxz
    Số điểm của bạn vẫn thấp hơn 2 người chơi khác là huypl9 và toi121076 (cùng được 24 điểm) nên bạn bị hệ thống đánh trượt là đúng bạn nhé.
    Thông tin đến bạn!

Tiêu dao khoái hoạt thích điều này.