[Sân Đình] Tổng hợp những điều bạn Thắc mắc về Khoa cử

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod07, 16/5/14.

1. Mod07

Mod07 Moderator

thacmac.
    Chào các bạn, hiện tại hệ thống Khoa cử phiên bản 2 của Sân Đình đang đi đến công đoạn hoàn thiện cuối cùng. Tuy nhiên không ít người còn có quá nhiều câu hỏi thắc mắc về hệ thống Khoa Cử. BQT Sân Đình xin lập ra thư mục này để tổng kết giải đáp những vướng mắc đó. Chẳng hạn như:

01. Hỏi: Tại sao tôi bấm vào thi Hương nhưng không được chơi.
    Đáp:
    • Trước tiên bạn phải đáp ứng đủ điều kiện để tham gia gồm:
      • Không đang trong bàn chơi.
      • Đủ số bảo trả phí tham gia là 500,000 Bảo
      • Phải có số dư bảo tối thiểu là 1,500,000 Bảo
    • Bạn phải vào đúng thời gian đăng ký và phải chờ xếp bàn
      • Thời gian đăng ký là từ 20:00 tới 22:00 các ngày lẻ từ 1 tới 23 hàng tháng.
      • Trong khoảng thời gian trên, cứ 10 phút thì mở 2 phút đầu cho đăng ký.
      • Sau khi đăng ký được, bạn sẽ chờ hết 2 phút để được xếp bàn.

02. Hỏi: Tôi đã tham gia Thi Hương và đỗ Tú Tài cách đây ít hôm, do bận nên hôm nay tôi quay lại, tôi có được tham gia Thi Hội không?

Đáp: Trong hệ thống khoa cử Sân Đình với mỗi thí sinh (nick tham gia) khi đã đỗ Thi Hương tức là bạn đã trở thành Cử Nhân hoặc Tú Tài, thì bạn sẽ có quyền tham gia vĩnh viễn thi Hội ở bất kỳ thời gian nào khi hệ thống mở. Không những thế nếu bạn đã thắng ở vòng nào thì kết quả sẽ được bảo lưu, để lần sau tham gia ở vòng tiếp theo.

03. Hỏi: Tôi không chơi nhưng muốn chầu rìa xem các trí sĩ thi cử thì có được không?

Đáp: Bạn chỉ có thể chầu rìa đối với buổi Thi Đình, và số người chầu rìa tối đa là 50 người, do đó nếu bạn không nhanh chân thì sẽ mất quyền chầu rìa xem Thi Đình nhé.

04. Hỏi: Tôi mới chơi ở Sân Đình, cấp bậc mới là Tiểu Nhị, tôi có được tham gia Giải Đấu không?

Đáp: Có, Giải Đấu Sân Đình không có ràng buộc về cấp bậc.

05. Hỏi: Tôi đang tham gia khoa thi Hương lúc 20h30', bây giờ là 21h00' và tôi vừa bị trượt. Tôi có được tham gia tiếp không?

Đáp: Hoàn toàn được. Khi bạn quay lại khoa thi mà mình đang tham gia trước giờ đóng cửa 22h15', hệ thống sẽ tự động xếp bàn cho bạn thi. Đến hết buổi thi đấu bạn sẽ được bảo lưu kết quả của vòng thi hôm nay để thi tiếp vào hôm khác.

06. Hỏi: Tôi đang tham gia một vòng đấu, đến giữa vòng thì phải out mất một hai ván, khi quay lại tôi thấy mình bị trừ điểm cả ván không chơi. Tại sao vậy?

Đáp: Đây là luật đi giải của Sân Đình. Bạn sẽ bị trừ điểm cho cả những ván vừa bỏ lỡ. Thậm chí nếu trong ván bạn bỏ lỡ có người bị đền thì người ta cũng chỉ đền cho những ai đang chơi, còn bạn không được đền.

07. Hỏi: Tôi đang chơi dở mà 3 người kia thoát hết thì ván đấu tính thế nào? Nếu hết ván đó cả 3 người này đều không quay lại thì tính thế nào?

Đáp: Nếu 3 người kia thoát hết thì bạn được tính là thắng ván đó. Nếu sang ván tiếp theo họ không quay lại thì bạn được tính thắng cả vòng đấu đó.

08. Hỏi: Trong mỗi bàn thi đấu thì ai là chủ bàn? Ai chia bài? Có được mời chơi không?

Đáp: Các bàn đấu của Khoa Cử Sân Đình là bàn đấu do hệ thống tự động cài đặt, không có chủ bàn, không có chức năng mời chơi hay kick. Chương trình cũng tự động chia bài mỗi khi bàn đấu có đủ số chân tham gia hoặc khi sang ván mới.

09. Hỏi: Tôi đang thi đấu dở một vòng đấu thì đến giờ đóng cửa, lúc đó tôi có bị dừng thi đấu không?

Đáp: Không. Thời gian đóng cửa là lúc hệ thống không tiếp nhận người chơi (chơi mới hoặc đối tượng bảo lưu) vào vòng mới. Đối với vòng chơi dở các bạn có quyền chơi tiếp cho đến khi kết thúc vòng đó.

10. Hỏi: Làm thế nào để hạn chế gian lận thi cử trong Khoa Cử Sân Đình?

Đáp: Các bàn chơi của Giải Đấu được hệ thống xắp sếp người chơi ngẫu nhiên thuộc cùng một khoa thi nên đã hạn chế phần lớn các gian lận về bơm bài, quây bài. Ngoài ra hệ thống cho phép các Giám Thị (là các MOD của Sân Đình) theo dõi bất kỳ một bàn chơi hoặc người chơi nào có diễn biến bất thường. Chúng tôi đảm bảo Khoa Cử Sân Đình công bằng và minh bạch.

Last edited by a moderator: 5/2/16
    jun88pw, ngoty19771, hailam20095 others thích điều này.
  2. Ngọc Tây

Ngọc Tây Học chơi

Mod cho hỏi: Tôi không thi thì có được xem người khác thi không?

ngoty19771, hailam2009Hưng Yên 8989 thích điều này.
  3. Mod04

Mod04 Administrator

Hi bạn,
    Đối với thi Hương và thi Hội thì không xem được nhưng Thi Đình thì xem được (chầu rìa) và tối đa là 50 người có thể chầu rìa ở một bàn bạn nhé.

ngoty19771, Tuan1974Taichenhot thích điều này.
  4. Xíu Xinh

Xíu Xinh Guest

<:-P<:-P<:-P Chúc mừng ChắnPro ra được tính năng thi cử nghe có vẻ hấp dẫn đấy <:-P<:-P<:-P

Tôi thắc mắc chút Mod ơi.
    Mạng nhà tôi hay bị chậm, đang thi mà bị mất kết nối thì tôi có được vào thi tiếp không?
    Nếu có thì nhỡ không tham gia được ván nào thì tôi có bị trừ điểm ở ván đấy nếu có người ù không?
    Tôi có được cộng điểm ở ván không tham gia nếu có người bị báo không?

Cám ơn Mod @};-

ngoty19771Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  5. Ngọc Tây

Ngọc Tây Học chơi

ngoty19771Taichenhot thích điều này.
  6. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Lệ phí thi Hương hiện tại là bao nhiêu hả Mod? 100 ngàn hay 1 triệu bảo?

ngoty19771 thích điều này.
  7. Mod04

Mod04 Administrator

Chào bạn Timekiller,
    Lệ phí thi Hương hiện tại là 100 ngàn Bảo bạn nhé.
    Tuy nhiên do App chơi chắn dành cho Ipad và điện thoại thì bên mình chưa cập nhật được thông báo ban đầu nhưng bạn cứ đồng ý chơi tiếp thì sẽ chỉ bị trừ phí là 100 nghìn Bảo thôi nhé.
    Xin lỗi bạn vì sự bất tiện này.
    Thân,

ngoty19771, Hưng Yên 8989Timekiller thích điều này.
  8. Mod04

Mod04 Administrator

Chào bạn Ngọc Tây,
    Khi bạn đỗ 1 kỳ và chưa thi tiếp kỳ tiếp theo thì kết quả thi của bạn được bảo lưu nhé.

ngoty19771Hưng Yên 8989 thích điều này.
  9. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Thks Mod.

10. Vòng Quay May Mắn

Vòng Quay May Mắn Lý trưởng

Trong thi cử có được đặc cách về điểm không vậy Ban Giám Khảo ?

Nếu không được đặc cách về điểm tại sao bạn Nick taokhoadaolot lại nhiều điểm hơn các thí sinh khác .

hương.

11. nguyentuanviet

nguyentuanviet Chắn hội LÈO TÔM

mod xem thế nào chứ,, ù 2 ván thì cả 2 ván thế này đây:|:|:|:| 23.

ngoty19771, Nguyễn Tiểu ThươngTaichenhot thích điều này.
  12. Anh _Sáu cối

Anh _Sáu cối Tiêu Dao Hội

Sao Anh thi đợt đầu lại không có chức sắc gì nhỉ?
    Untitled.
    ChanPro2014.5.29.21.38.29.

13. Mod01

Mod01 Administrator

Chắn pro đề nghị 2 bác dừng tại đây. Không nên có những lời lẽ quá khích các bác ạ. AE chơi để vui và giải trí mà.

ngoty19771_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  14. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Tối 6/6/2014 mình ngồi cả tối thi Hương và phát hiện một lỗi cực kỳ nghiêm trọng...:D Cụ thể như thế này: Khi tổng kết ván ù cuối (ván thứ 8) của kỳ thi, mình thoát ra và đăng ký tham gia thi tiếp (đang hăng máu mà), nếu được xếp bàn chơi ngay trước khi có bảng thông báo kết quả thi thì ngay sau khi có thông báo kết quả thi, số thứ tự kỳ thi mình đang chơi (ví dụ là kỳ 1) sẽ tự động chuyển về kỳ 0 và mình vẫn tiếp tục chơi được (mình tạm gọi bàn đangchơi là bàn A để tiện trao đổi). Tuy nhiên, do cảm thấy lỗi chương trình nên mình thoát ra tìm bàn chơi khác thì vẫn vào được một bàn khác (tạm gọi là bàn B) và đánh bình thường cho đến khi xuất hiện một bảng thông báo kết quả của bàn thi A. Sau khi có thông báo này (tạm gọi là thời điểm C) , điểm của người chơi trong bàn B không thay đổi dù người chơi trong bàn B vẫn có thể đánh và ù. Điều lạ là thông báo tổng kết ván luôn là "Tổng kết ván có lỗi. Bạn vui lòng thông báo với Mod để xử lý" và trong bảng tổng kết kỳ thi đưa ra kết quả là kết quả của bàn B tại thời điểm C. Nghĩa là các ván ù tiếp theo không được tính điểm và ai đang cao điểm nhất tại thời điểm C là người chiến thắng...:D Thật vô lý phải không các Mod?
    Như vậy, mình đã có thể tham gia 2 bàn chơi trong cùng một thời điểm. Tuy nhiên, theo mình hiểu thì bài của mình bên bàn A chỉ là xòe ra để đấy và nghe mọi người trong bàn A tổng sỉ vả là chơi xấu thôi, dù lúc ấy thực sự mình đang chơi bên bàn B.
    Mình nghĩ đây là một lỗi nghiêm trọng, kính báo cáo BQT trải nghiệm và xem xét giải quyết. Xin cảm ơn.
    P/s: Mình gửi một số hình chụp minh họa

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 7/6/14
  15. Ông Giáo Làng Hồ

Ông Giáo Làng Hồ Thành Hoàng 2016

Tại sao bạn Nick Anh_sáu cối lại không được tiến xĩ như mình nhỉ

Mình cùng thi với Bạn Nick Anh_sáu cối vào ngày 17/01 (hòm thư ngày 17/01 16 chắn thủ )

ông giáo.

16. Chumso cũng cùng đợt thi với Ông Giáo và bạn Nick Anh_Sáu cối cũng được là tiến xĩ ngày 17/01 này

Nhờ các Mod xem lại hộ chức sắc và học vấn của bạn Nick Anh_Sáu cối (Hiền Tài là nguyên khí của quốc gia)

chumso.

17. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:-SSCảm ơn Anh đã hỏi giúp Em....Nhưng Tiến Sỹ chứ không phải ''Tiến xĩ'' Anh nhé!:-? Ảnh đây ạ.
    ChanPro2014.1.17.21.35.7.

18. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Lỗi này tối 11/6/2014 mình chơi vẫn bị vài lần. Kính đề nghị BQT sớm nghiên cứu xử lý...

19. hvgbbn01

hvgbbn01 Dân đen

sao toi ko choi duoc vao choi deu ko hien so bao la the nao ha AMOD giup toi voi

20. tuanquangngoc

tuanquangngoc Lý trưởng

Thế còn lỗi không tổng hợp được ván chơi hôm thi hương ngày 11/6 thì mod xử lý ntn?
    Tôi đã qua kỳ 1, kỳ 2 ù ván 8 đỏ để đỗ tú tài thì gặp lỗi này, thế là trượt:((

ngoty19771Taichenhot thích điều này.