[Sự kiện] Thể lệ + nơi nhận bài dự thi sự kiện "Sân Đình trong tôi"

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod22, 19/11/18.

1. kienlongbank

kienlongbank Chánh tổng

Bài viết hay quá anh ạ, tâm trạng nưa . Nhưng người gắn bó từ đầu mới có dc những bài như vậy. Chúc anh luôn mạnh khoẻ, vui vẻ.

2. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

X-( Mịa ..La liếm khắp SĐ,có 2 cốc rượu cũng chia>:) Làm Anh Ngọc tặng mịa 2m bảo.Thế mày có lấy 1m không cu ơi?X-(

TrymCong, doi_la_the_thoi, Điệp Già3 others thích điều này.
  3. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Về mặt chiến lược em nó @Mod04 đang có những bước đi rất đúng anh à !
    Diễn đàn sinh ra cộng đồng. Cộng đồng sinh ra các bang hội.Bang hội quay lại bổ trợ, là xương sống cho Game cho Diễn đàn. Thời đại mạng xã hội lên ngôi ,FB cũng là một kênh thông tin, một nhịp cầu rất tốt để người chơi biết đến Sân Đình. Vấn đề là em nó dẫn dắt người chơi sinh hoạt trên FB về với Diễn đàn về với các Bang hội như thế nào thôi.

Có một thời gian các mod đã bị lạc lối, đã làm ngược lại. Nghĩa là đã dẫn dắt cộng đồng từ cái thực, cái truyền thống ( diễn đàn ) sang cái ảo, cái mới mẻ (HYC). Em cảm nhận được cái mod đã nhận ra sai lầm và đang âm thầm thay đổi .
    Chuyện về các Bang hội đang manh nha thành lập là một tín hiệu tích cực, tốt cho Sân Đình tốt cho Cộng đồng.Tuy nhiên chúng ta cần cẩn trọng hơn. Các vấn đề các hệ lụy của Chắn Hội Kinh Bắc khi giải tán là một bài học. Em không muốn khơi ra nhiều chuyện, chỉ muốn hỏi mọi người một câu : Những thành viên của Chắn Hội Kinh Bắc giờ đang ở đâu ?
    Em đã từng gặp nhiều trường hợp chắn thủ cùng một bang hội, thậm chí là trong BQT gặp nhau trong bàn chơi còn không chào nhau. Những Bang hội đang có ý định thành lập kia từ BQT đến các thành viên đa số là chắn thủ mới. Đến các mod còn chưa biết hết mặt, thử hỏi sau này tương tác với cộng đồng sân đình với các bang hội khác sẽ ra sao ?

Sân Đinh đừng vì số lượng các Bang hội. Các Nhóm hội cũng đừng vì số lượng thành viên hay cái lợi trước mắt mà nôn nóng. Hãy bình tĩnh và bước đi những bước đi chắc chắn tôi tin các bạn sẽ có được cho mình một cộng đồng vui vẻ và bền vững !

P/s Em gọi đây là thời điểm loạn 12 sứ quân sư trưởng ạ !

Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/18
    lamtythoi, hoainam2308, TrymCong12 others thích điều này.
  4. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Méo có cốc rượu thì thôi làm tạm 1m vậy!Méo mó có hơn k!!id:3661085 nha nhá

ken_ars, Nguyễn Tiểu ThươngTào Tháo thích điều này.
  5. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Chuẩn.Thời điểm bom rơi đạn lạc như thế này,tốt nhất là nằm trong chăn ôm gái mới an toàn đc.

Tuan6874, ken_ars, Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng3 others thích điều này.
  6. Chửi tục hay bán bảo, bơm bài nọ kia tới mức bị khóa nick , chắc ở Sân Đình này không chỉ riêng mình bác đâu , phải không ?

Là TBĐNĐN mà em cũng hay mắc bệnh văng "hải sản " lắm , lần sau muốn văng phải tránh đám ngợm ra kẻo nó lại cho lên tivi thì bỏ mợ !

Nhưng được cái chả vay mượn xin xỏ , nợ nần ai gỡ gạc lại , không thì bê bối quá ...

Ở đời nhất tội nhì nợ , nhưng có loại mọi rợ đi xin như đi cướp , bắt phải cho không thì dọa hủy kết bạn , bựa vãi.. .

Tào Tháo, Giai Ngoan, hoainam23081 người khác thích điều này.
  7. Trung Vuong Chan Thu

Trung Vuong Chan Thu Chánh tổng

Một chuyện nhỏ (theo đánh giá của riêng cá nhân mình) sao cứ nhắc đi nhắc lại vậy bạn? Mà nhắc không đúng nơi đúng chổ. Với lại mình biết bạn đang còn nhỏ tuổi, không nên lấy công để kể tội hay lấy tội để phán xử công. Chuyện gì ra chuyện đấy bạn à.
    Em ủng hộ anh trong những việc anh đang làm. Chưa biết tư lợi hay công ích gì nhưng anh đã được ghi nhận, có lỗi biết nhận và sửa. Hy vọng anh rút kinh nghiệm nhiều chuyện đã qua để bình tâm, vững trí và tiếp tục gắn bó với anh chị em Yêu chắn!
    Những câu nói đủ để biết tính cách của bạn. Mình góp ý với tư cách là bạn bè vì cùng niềm đam mê: Bạn nên nói chuyện lịch sự chút, có chủ ngữ, vị ngữ,... có trước sau, trên dưới và đừng để bụng lâu nhé, sẽ rất đau đấy!
    P/s mình dùng nick này không phải vì nạt danh đâu. Mình không muốn dấu ai cả ngoài... vợ mình :D:D:D. Vì chuyện game mình ko muốn ảnh hưởng vào chuyện GĐ. Tối nay mình thi đấu tại Bảng 2 - Giải đấu Champion League - HYC đấy, muốn biết mình vào Giao lưu, xem và cổ vũ cho mình và 3 anh em cùng bàn chơi nhé! Chúc bạn vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/18
    Ngố Xinh Xinhhoainam2308 thích điều này.
  8. Điệp Già

Điệp Già Thần Ám

Thực sự cuộc thi viết "Sân Đình trong tôi" lần này rất nhiều bài viết hay và bổ ích. Đấy là mình đoán vậy thôi, chứ chẳng đọc bài nào cả ;)) Trừ 2 bài "Không dự thi" của anh Ngọc @Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng . Em đã đọc hết, đọc kỹ anh ạ! Cái để lại trong em không phải là vài lỗi chính tả, mà là sự tâm huyết của anh. Văn phong của anh không quá xuất sắc, nhưng lắng đọng, cuốn hút. Anh kêu cứu mà không phải như đang kêu cứu, anh phê bình mà như khen ngợi... em nể anh!

Cũng chia sẻ 1 tý về lý do "Chẳng đọc bài nào cả". Nói vậy thì hơi điêu, bởi mình có lướt qua, tất nhiên chỉ là phần mở bài. Thấy các bài đều có hiện tượng liên miên nên không đủ kiên trì để đọc tiếp. Vậy thôi! 1 cuốn sách muốn có nhiều độc giả, muốn bán chạy thì lời tựa phải hay :D. Ngoài 2 bài của a Ngọc ra thì còn thêm 1 bài của lão Ma xó @Dachem_Pro cũng bị đọc hết. Bài của lão @_Tàn Chi Lệnh_ (bài mod xóa) cũng bị đọc hết bởi nó ngắn, có 7 từ =))

Về việc các chắn hội đang thành lập, em xin không có ý kiến! Bởi thành lập là quyền của mọi người. Còn em tin "các mod nhà ta" sẽ công tâm, minh bạch trong việc xét đơn, xét tiêu chí. 6 tháng hoạt động tốt và 3 tháng thử thách sau khi gửi đơn không phải là ít. Em tin, đến khi có 1 chắn hội nào đó được xét duyệt công nhận, thì chắn hội đó hoàn toàn xứng đáng.

Em đang trên xe về HN dự buổi off "Ngày hội Sân Đình 2018", say xe, say tình. Lời văn có thể liên miên nhưng là chia sẻ thật :D Rất mong mọi người thông cảm để em có động lực viết, chia sẻ tiếp tiếp ạ ;))

Ken_ars1, Tuan6874, Tào Tháo8 others thích điều này.
  9. doi_la_the_thoi

doi_la_the_thoi Chắn Hội Lèo Tôm - Interpol Sandinh

Em lại bắt được 1 lỗi nhỏ bác nhé!:D
    kỳ cách mạng 4.0 Facebook lên ngôi.

Tôi là người yêu chắn Sân Đình nhưng đến thời điểm hiện tại tôi đam mê diễn đàn chắn Sân Đình hơn chắn Sân Đình, hơn 06 năm đã qua đi nhưng những kỷ niệm về thời kỳ đầu của diễn đàn chắn Sân Đình tôi vẫn còn nhớ rất " dõ "
    Rất rõ bác à:)

Tào Tháo, Điệp Già, ken_ars1 người khác thích điều này.
  10. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Ko inbox em kiếm 2m :D :D

Điệp Giàdoi_la_the_thoi thích điều này.
  11. doi_la_the_thoi

doi_la_the_thoi Chắn Hội Lèo Tôm - Interpol Sandinh

Đây keo nhoé:D:) lên đường thui
    IMG_20181228_133716.

ANH HYE, ken_ars, Tào Tháo3 others thích điều này.
  12. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Đi méo gì sớm thế cu.Tối ngủ đâu thế??

Tào Tháo thích điều này.
  13. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Mình thì chẳng nói gì nhiều ngoài 2 chữ “ Trưởng Thành “ Bạn ấy hiểu rõ nhất nghĩa của nó . Điệp ak

Tào TháoĐiệp Già thích điều này.
  14. Nguyễn Ngọc Hoàng

Nguyễn Ngọc Hoàng Chánh tổng

Bài viết rất có tâm .

QUÂN HÀ 77, hoainam2308Tuan6874 thích điều này.
  15. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Lên nhanh đi,sáng mai a dẫn đi công viên Thủ Lệ xem thú và đi đạp vịt..\:D/ \:D/

ken_arsĐiệp Già thích điều này.
  16. Điệp Già

Điệp Già Thần Ám

=P~ cái mồm! lộ hết mịa giờ! lão post đây thì...đến lông vịt cũng ko còn chứ đừng nói có vịt mà đạp b-(

ken_arslongzenđa thích điều này.
  17. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

:-$ :-$ k nói,nói ra cu @_Tàn Chi Lệnh_ lại đòi đi đạp vịt :-$:-$

ken_ars_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  18. TrymCong

TrymCong Chánh tổng

Gian ác ghê, biết sớm thì kiếm được mớ to :))

ken_arslongzenđa thích điều này.
  19. TrymCong

TrymCong Chánh tổng

Hà Nội dễ kiếm tiền thật :))

ken_arsĐiệp Già thích điều này.
  20. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

L-)
    X-(Mịa !!!Long đen toàn chém làm tao mang tiếng khắp SĐX-(CN vừa rồi đi HP ăn cưới ,rủ đi Đồ Sơn thì ngồi im,éo có ý kiến gì cả:-&

TrymCong, ken_ars, longzenđa1 người khác thích điều này.