[Sự kiện] Thể lệ + nơi nhận bài dự thi sự kiện "Sân Đình trong tôi"

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod22, 19/11/18.

1.  
    vuabip13, ken_arsHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  2. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

Sự tâm huyết chứa ở trong đây nhưng hơi thiếu ạ. Giờ mod còn phong danh hiệu một thành viên từng bị khóa ních vì chửi tục thành trưởng ban tổ chức giải này nọ.thử hỏi trưởng ban này một ngày chơi đc mấy ván chắn hay chỉ chạy theo đít mod nịnh bợ này nọ

3. xxx_o0o_xxx

xxx_o0o_xxx Chánh tổng

Có nặng lời quá không :(

Tào Tháo thích điều này.
  4. Phong Van

Phong Van Ủy viên BQT Thành Nam SĐ

Chào bạn!
    - Thứ nhất tôi sai và tôi không phủ nhận cái sai này.
    - Thứ hai tôi đã bị pháp chế SĐ đưa ra hình thức phạt.
    - Thứ ba là người thì sai phải biết sửa sai. Nếu tôi không sửa được thì lúc đó bạn hay các chắn thủ khác phản ánh với SĐ cũng chưa muộn.
    - Thứ tư là tôi chưa bao giờ biết nịnh ai. Đơn giản là tôi cực kỳ ghét cái tính xu nịnh thói nịnh bợ.
    - Thứ năm là đừng có bới bèo ra bọ. Để xảy ra tình huống tôi chửi bạn trong bàn chơi thì phải xem xét lại bản thân mình tại sao lại bị tôi chửi.
    - Thứ sáu tôi không rảnh như bạn để một ngày có thể chơi hết bàn này bàn nọ. Nhưng tôi đủ thời gian để đứng ra tổ chức những giải đấu phong trào vui mang tính gắn kết cộng đồng mà không một chút tư lợi cá nhân.
    - Thứ bảy làm người ai cũng có những cái sai lầm trong quá khứ. Quan trọng là phải biết nhìn lại bản thân mình. Đứng lên và làm lại từ đầu. Làm lại thật tốt để biết mình đã trưởng thành hơn.

Thân mến!

Hưng Hipboy, caphedang_H, Tào Tháo6 others thích điều này.
  5. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

ờ biết sai biết sửa là tốt hoan hô

6. 4680468

4680468 Dân đen

Góp ý nhỏ !

Đây là nơi đăng bài về chủ đề "SÂN ĐÌNH trong tôi" !
    Không phải nơi để bạn nói về chủ đề " @Phong Van trong tôi" ! Chuyện cá nhân thì đề nghị ra khu vực khác !
    Tks !

7. shogun 01

shogun 01 Chánh tổng

Giáng sinh đã đến, năm cũ dần qua, cuộc thi viết cũng đã kết thúc chỉ còn đợi công bố kết quả bài chấm.
    Tại đây, tôi cũng có một bài viết được đánh số 10. Tuy nhiên tôi cũng đã phản hồi với mod 22 và các anh trong BGK rằng bài đó không chấm vì không dự thi.
    Suốt sự kiện cho đến lúc này cơ bản không có nhiều vướng mắc, cũng không nhiều bài dự thi. Ít vướng mắc thì tốt, ít bài dự thi thì theo tôi một phần do lỗi quảng bá sự kiện và xin phép nói thật là tôi thấy dường như sự nhiệt tình ngay từ khâu tổ chức có vẻ như chưa đủ, có lẽ ý tưởng ra đời của nó bắt đầu là để phụng sự một sự kiện khác. Sự kiện ấy dành cho những người chơi có điều kiện, hay tham gia diễn đàn... Nên nhóm đông đảo người chơi ở các khu dưới hầu như không biết, có biết cũng rụt rè. Nếu họ biết về sức cuốn hút của giải thưởng, của nét văn hóa... có lẽ lượng bài dự thi cũng nhiều hơn.
    Về cuối, có vài ý kiến các bạn chơi nhìn nhận nhau hơi kém vui. Không sao, diễn đàn mở, mọi người có quyền nói lên suy nghĩ của mình. Nhưng theo tôi nên chăng chúng ta hãy nhìn sự việc thoáng đãng hơn. Ai cũng có lúc đúng sai, hay dở, bản thân tôi cũng vậy. Nên chẳng cứ vào một hai sự việc mà nặng nhẹ với nhau. Cái nick này của tôi, dạo vừa qua có một bạn nhìn thấy là sút, bạn ấy cũng có chút tên tuổi, chơi cũng đẹp. Lúc đầu tôi không biết nhưng một lần bạn ấy nặng lời trên bàn tôi mới hiểu là từ vài lần bạn ấy thấy tôi trong bàn chơi 3 mà khi bạn ấy vào là bị sút. Hì, thế là cái thằng tôi được mặc định. Sao đâu, tôi ít lên diễn đàn giải thích hay nói nọ kia gì. Tôi vào sandinh để chơi chắn, giải trí. Và chẳng phải lúc nào tôi cũng "chơi đẹp" theo tư duy một vài người. Quan điểm của tôi là tùy nghi mà ứng xử.
    Tôi viết mấy lời vậy chỉ mong chúng ta nếu có thể hãy dành cho nhau sự vui vẻ, bình an trong bàn chơi, tại nơi đây hoặc các diễn đàn khác. Chia sẻ cùng các bạn một bài thơ nhỏ ở dưới. Chúc các bạn bình an!

Các tệp đính kèm:

8. chachavn1

chachavn1 Chánh tổng

cảm ơn

shogun 01 thích điều này.
  9. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Sơ sơ đọc lướt qua cũng 4 lỗi rồi bạn Hà Nội ạ

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  10. Thời kỳ cách mạng 4.0 Facebook lên ngôi.

Tôi là người yêu chắn Sân Đình nhưng đến thời điểm hiện tại tôi đam mê diễn đàn chắn Sân Đình hơn chắn Sân Đình, hơn 06 năm đã qua đi nhưng những kỷ niệm về thời kỳ đầu của diễn đàn chắn Sân Đình tôi vẫn còn nhớ rất dõ, giải đấu LẨU LÒNG Ô QUAN CHƯỞNG đã đánh dấu bước khởi đầu, đặt nền móng cho các giải đấu sau này của các Chắn Hội . Thời xưa làm gì có cài xin chơi tính điểm, toàn làm bằng tay các bạn ạ. Tôi và anh Khoai, Dế, Tàn lùn, chôm chôm, cọp thay nhau làm, mà thời xưa làm trọng tài làm gì có lương thưởng như bây giờ, thời xưa Ban Quản Trị Chắn Hội làm gì có lương thưởng như bây giờ, làm vì niềm đam mê, làm là để chia sẻ quyền được chơi cho mọi người.

Diễn đàn Chắn Hội Hà Nội lúc bấy giờ là máy chém của cả Sân Đình, có những ngày tốn 20 đến 30 trang giấy, Chắn Hội Hà Nội thời xưa mạnh lắm, bao nhiêu tinh hoa của Sân Đình đều quy tụ ở Chắn Hội Hà Nội nhưng một nhược điểm của Chắn Hội Hà Nội là chỉ kết nạp các thành viên làm việc hoặc sinh sống ở Hà Nội hoặc phải là thành viên ưu tú được Hội Trưởng đặc cách mới được kết nạp. Chắn Hội Hà Nội phát triển bền vững trải dài trong hơn 06 năm qua tôi phải biết ơn và luôn ghi nhớ đến công lao và sự cố gắng của em DẾ MÈN 80 và Cọp

Chia sẻ quyền được chơi, chia sẻ may mắn của bản thân mình cho bạn bè là quan điểm sống của tôi, nhận thấy đây là vấn đề còn thiếu trong cách sinh hoạt hội nhóm trên Sân Đình nên ngày 16/04/2013 tôi xin rút lui khỏi Chắn Hội Hà Nội với cương vị là Trưởng Ban Pháp Chế để lập 1 Bang Hội mới với tiêu chí “ Đoàn Kết vì một cộng đồng phát triển bền vững” mong muốn mang lại cho các thành viên, hội viên yêu chắn ở khắp mọi miền tổ quốc có thể giao lưu , kết bạn, giúp đỡ và nhận giúp đỡ từ các hội viên cũng như những kinh nghiệm về chơi Chắn. và với tiêu trí nội quy mở như vậy nên lúc đó thành viên của Chắn Hội Lèo Tôm lúc bấy giờ có ở khắp 03 miền BẮC TRUNG NAM. "từ mũi Cà Mau cho đến địa đầu Móng Cái đều có thành viên của Chắn Hội Lèo Tôm" nói về Chắn Hội Lèo Tôm phát triển bền vững trải dài trong hơn 05 năm qua tôi phải biết ơn và luôn ghi nhớ đến công lao và sự cố gắng của bộ ba XE PHÁO MÃ.

Ngày 02/11/2015 Thành Phố Hoa Phượng đã đặt viên gạch đầu tiên Cho Chắn Hội Hải Phòng, công lao của Hoa Phượng rất lớn cho Chắn Hội. Em là người rất tâm huyết cho Chắn Hội Hải Phòng. Chắn Hội Hải Phòng hoạt động bền vững đến ngày hôm nay chúng ta phải cảm ơn đến người vợ việt nam anh hùng chị Hoàng Bích.

Chắn và nhậu rồi đàn ca sáo nhị luôn đi kèm với nhau, em uống rượu bằng bát, em uống rượu bằng xô, em uống từ sáng tới trưa rồi lại từ trưa tới tối, em hát liên khúc mà nhạc nào em cũng nhẩy, từ dân ca nam bộ cho đến cải lương tuồng chèo, rồi Rock, Rap em chơi tuốt, giọng em lúc đó khàn khàn như con vịt đực, đến lúc bo cho gái ngồi rót rượu em cũng tranh luôn phần của thằng đàn ông như tôi, ngày 05/09/2016 Tiêu Dao Hội ra đời, em là Bang Chủ của Tiêu Dao Hội và chính tôi là người đã khai quật em từ Bang Hội Nát để đến với diễn đàn chắn Sân Đình, chính tôi là người đã bảo lãnh cho em tham gia giải đấu 20/10/2015 , giờ đây lương em 500 củ 1 tháng có nhớ đến thằng anh này không hả ù bé thôi hay sauuruou. Hôm nào rủ anh đi uống rượu nhé nhị sách.

Ngày 08/08/2017 tôi tham gia Hội Yêu Chắn, tôi gặp em Bình Nguyên Thái nick hailam2009, ở em tôi cảm nhận là một người chín chắn, điềm đạm, sống biết trước biết sau, sống biết trên biết dưới, em đam mê chắn Sân Đình cũng như tôi, nguyện vọng của em muốn tạo một sân chơi cho các anh em trên mọi miền của tổ quốc hoạt động trên Hội Yêu Chắn thành lập một Chắn Hội chính thống như ở diễn đàn Sân Đình. Tôi đã hướng dẫn và chỉ bảo rất tận tình cho em và ngày 01/05/2018 Chắn Hội MU được Ban quản Tri Sân Đình phê duyệt là Chắn Hội chính thức trên Sân Đình.

Để ra đời 1 Chắn Hội khó lắm các bạn à, theo như mình cảm nhận Hội Trưởng của Chắn Hội phải là người có uy tín trên cộng đồng mạng chắn Sân Đình, Chắn Hội muốn ra đời phải được sự đồng thuận và hậu thuẫn của các Chắn Hội đi trước đồng ý và ủng hộ. Ngoài ra yếu tố quan trọng nhất là Chắn Hội phải có đóng góp nhất định về mặt vật chất cho trang mạng.

Thời kỳ cách mạng 4.0 Facebook lên ngôi, chính sách của Sân Đình thay đổi, người tôi sợ nhất trên cộng đồng diễn đàn chắn Sân Đình là Mod04 đẹp trai Bách Bé Bỏng, giám đốc truyền thông của Sân Đình. Không phải tôi sợ bạn ý khóa nick tôi hay không nạp bảo cho tôi nữa mà tôi sợ cách nói chuyện của Giám Đốc truyền thông không phù hợp với diễn đàn Sân Đình, tôi sợ Hội Trưởng Hội Yêu Chắn với 16 nghìn thành viên đang mở cửa cho 16 nghìn thành viên của mình tràn qua diễn đàn Sân Đình để lập Chắn Hội, chỉ tính qua khoảng 07 ngày gần đây có khoảng 06 Chắn Hội đang hình thành và phát triển, tôi nên mừng hay nên lo đây các bạn.

Với quy định như hình ảnh tôi cung cấp dưới đây các bạn có thể tính cho tôi xem có bao nhiêu Chắn Hội nữa được lập ra. tôi đã từng tham gia facebook trên Hội Yêu Chắn nhưng cũng chỉ được một thời gian là tôi thoát ra khỏi hội, văn hóa diễn đàn của face không phù hợp với diễn đàn Sân Đình. Phải chăng tôi đã già, mà già con mịa nó rồi còn gì nữa, U50 rồi trẻ với ai.

Rất mong các bạn là thành viên trong 05 Chắn Hội chính thống trên Sân Đình, đặc biệt là các Hội Trưởng các Chắn Hội hãy bảo vệ và giữ gìn bẳn sắc của diễn đàn chắn Sân Đình trong 07 năm qua, rất mong các bạn hãy sáng suốt lựa chọn ra những Chắn Hội mới thực sự chất lượng để diễn đàn chắn Sân Đình hòa nhập mà không hòa tan.

Tôi mới giật mình nhớ lại cước địa ù là bẳn sắc đặc thù của con chắn Sân Đình, cước địa ù là luật riêng của con chắn Sân Đình, cước địa ù đã in sâu vào ký ức của các chắn thủ Sân Đình trong 07 năm qua đã bị các mod đập tan tành trong phiên bản 2.9.53, tôi biết muộn quá các bạn ạ, trước đây khi mạnh Mod01 còn làm Mod, mỗi lần chỉnh sửa bất kỳ điều gì đều hỏi và thăm dò ý kiến của những người chơi uy tín, hoặc những người trong Chắn Hội để đưa ra một quyết định đúng đắn nhất.

Hôm nay không có hứng chơi nên trải lòng tí, viết lằm viết lốn thế, nghĩ gì viết thế, chắc sai nhiều lỗi chính tả lắm đấy, cứ 2 triệu 1 lỗi nhé anh em, anh em nào chỉnh sửa lỗi chính tả cho mình nhé, cảm ơn mọi người đã đọc bài của mình đến đoạn này, nếu ai đọc được cho xin một dấu chấm nhé.

Hẹn ACE hôm 29/12/2018 nhé, mình bị dạ dày không uống được rượu đâu, thay rượu bằng nước nhé. Thanks !

a.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/18
    lamtythoi, TrymCong, doi_la_the_thoi17 others thích điều này.
  11. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:D Thấm thoát mà nhanh thật anh ạ,mới hôm nào đã 7 năm rồi.Anh có nhớ tên nào đem 69 quả lựu đạn vào CHHN nhân kỷ niệm ngày TLQĐNDVN không?:)) Nghĩ lại vẫn buồn cười =))AE mình ngày xưa vui vãi,đánh giải toàn bằng Lẩu lòng Ô Quan Chưởng với Absolut =P~
    P/s Không lấy bảo,quy đổi ra 2 cốc rượu anh nhé!:D

TrymCong, Điệp Già, hailam1310 others thích điều này.
  12. Ngố Xinh Xinh 1

Ngố Xinh Xinh 1 Tiểu Tiên - Thư ký Chắn Hội Hải Phòng

Trưởng thành rồi

TrymCong, Điệp Già, _Tàn Chi Lệnh_3 others thích điều này.
  13. JBond007

JBond007 Chánh tổng

sơ sơ có từng này lỗi anh nhé :D :D
    đúng đây : Ô Quan Thưởng ( Chưởng). Tiêu trí (chí), cà mau(Cà Mau), móng cái( Móng Cái),sô( xô) , roc, zap (Rock, Rap) Hội Trưởng (Bang Chủ )
    sauruou ( sauuruou), dạ dầy ( dạ dày ), Ban Quan Tri ( Ban Quản Trị )
    Untitled.1. Untitled.2. Untitled.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/18
  14. longzenđa

longzenđa Lãng Khách

Chia tau 1 cốc nhé

15. shogun 01

shogun 01 Chánh tổng

Cùng bắt lỗi nào.
    Về dấu trong ngữ pháp nhé. Thiếu ít nhất 02 dấu phẩy đặt sau trạng ngữ chỉ thời gian. Nhưng lỗi lớn nhất là lỗi với hàng ngàn ace trên diễn đàn, đó là cảm ơn mà không hề cảm ơn, sau chữ "thanks" chẳng hề có dấu "!", thậm chí còn bỏ không thèm có dấu gì thì phải. Lỗi này đáng giá 2 tỷ bảo theo tính quy đổi.
    Đùa anh Ngọc chút cho vui thôi. Bài viết hay, nhiều điều đúng.:D:D:D

lamtythoi, ken_ars, Nguyễn Tiểu Thương6 others thích điều này.
  16. caphedang_H

caphedang_H Chánh tổng

Hôm qua tôi nhận được thưởng động viên khích lệ của ct Sân Đình Trong Tôi. Thực ra được giải hay không không quan trọng,mà đơn giản là tôi thích mỗi ngày được vào chơi và gặp gỡ bạn bè. Vì vậy các bạn hãy vào chơi vui vẻ,đừng vì cái gì đó làm chúng ta mất vui. Chúc SĐ ngày càng phát triển và tạo nhiều niềm hứng khởi cho mọi người. Chào thân ái.

dongsaybn, Mạnh Đức, ken_ars6 others thích điều này.
  17. Lại rảnh rỗi đi soi tí giết thời gian, cơ mà Hồng Nhan vẫn cám ơn và xin phép không nhận bảo tặng Hà Nội ơi.

ken_arsHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  18. Có trận anh say sấp mặt tí ngã úp mặt vào nồi lẩu, may có chú với sò lùn đỡ không giờ thành ngọc mặt sẹo rồi :)) , hôm đấy chú và sò đưa anh về, nhà đấy giờ cho thuê rồi, nhà đấy tiền cho thuê 06 tháng éo đủ tiền nạp bảo một tháng nếu chơi đen. ^:)^^:)^^:)^

lamtythoi, ken_ars, Điệp Già3 others thích điều này.
  19. Khi say con người ta thường nghĩ đến sông quê, thường thì muốn úp mặt vào sông quê. Ít khi thấy ai muốn úp mặt vào Lồi. :))

ken_ars thích điều này.
  20. Mình đã chuyển bảo cho các bạn bắt lỗi chính tả chính xác, số bảo nhỏ này không đáng là bao nhiêu nhưng là tình cảm của mình, bảo tặng của mình may mắn lắm đấy. Anh em cứ trì bạch thủ mà giật cho mình nhé. :-bd

lỗi.

ken_ars, Nguyễn Tiểu Thương, shogun 012 others thích điều này.