Phỏm Nhập Môn: Bài 3- Các thao tác khi tham gia chơi Phỏm Pro

Thảo luận trong 'Luật chơi Phỏm Pro' bắt đầu bởi Mod07, 30/5/14.

1. J7_Pro0823

J7_Pro0823 Dân đen

Đề nghị MOD thêm chức năng gửi cây bằng tay trong phỏm pro để khi người chơi muốn hạ kiểu không mặc định hay cắt gửi cũng tiện. Hơn nữa khi bốc cây vòng hạ không nhìn được là cây gì. nếu có chức năng hạ và gửi bằng tay thì sẽ giống với chơi ngoài đời thực hơn. Mong các MOD nghiên cứu ý kiến của tôi

2. Mod07

Mod07 Moderator

Nếu anh chơi trên khu trên sẽ tự động hạ gửi bằng tay anh nhé, còn bên khu dân sẽ tự động hạ gửi ạ.

3. J7_Pro0823

J7_Pro0823 Dân đen

Ở khu trên không phải ai cũng vào chơi được, còn ở khu dưới khi chơi gửi bài nếu có nhiều quân gửi ở các phỏm khác nhau, nhưng nếu gửi sẽ ko có cây chốt hạ. Vậy sẽ chỉ có lựa chọn là hoặc không gửi đồng nghĩa với mất ván nhất hoặc gửi bị ăn cây chốt và có thể bị ù.

Mod07 thích điều này.
  4. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp ở khu dưới anh muốn gửi cắt gửi thì có thể tự gửi bằng tay và để lại cây chốt nhé. Anh có thể nhấc cây muốn gửi lên và gửi vào phỏm của người đã hạ phỏm rồi.

J7_Pro0823HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  5. J7_Pro0823

J7_Pro0823 Dân đen

@Mod07 thanks

6. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Cái môn Phỏm này, đề nghị Mod bổ sung tuỳ chọn Đánh rồi mời Bốc cho giống đời thường.

7. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Cái này tùy từng nơi anh ạ. Còn em chơi bên ngoài chưa bao giờ gặp trường hợp đánh rồi mới bốc, có thể do chưa có dịp gặp được cách chơi ấy. Toàn bốc xong mới đánh. Và Sân Đình cũng chưa có ý định thay đổi cách bốc, đánh như hiện tại. Rất cảm ơn anh đã góp ý ạ.

8. shikazu

shikazu Dân đen

cách Ù đơn giản nhất là...nhờ MOD chia cho ván bài ntn....haizzz

Các tệp đính kèm:

Mod22 thích điều này.
  9. J7_Pro0823

J7_Pro0823 Dân đen

sao phải mời bốc nhỉ

10. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

AE Mod cho mình hỏi???.Khi đang đánh phỏm mà bị lag."Mình bị lag từ ván trước sao nó không out luôn mà vẫn có mặt trong bàn nhỉ?Vào lại thì máy nó tự đánh như thế này đây.Vậy máy nó tự đánh thì có theo quy tắc nào không?Bối rối quá,ae không biết lại tưởng bơm bài thì toi:((
    https://chanphom.com/replay?l=l2pw042t_fg6
    PhomPro2019.8.10.10.40.4.

11. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Rất tiếc khi anh gặp phải sự cố như vậy. Về việc bị lag bàn thì anh ấn rời bàn hoặc đăng xuất. Nếu các thao tác này không được, anh đóng ứng dụng và mở ứng dụng trở lại để vào bàn, sau đó ấn rời bàn hoặc đăng xuất game là kết thúc ván sẽ rời bàn anh nhé.

Còn việc khi lag, bài sẽ đánh ngẫu nhiên anh ạ, có khi đánh cả phỏm nữa anh. Trừ phỏm do ăn 1 cây nào đó dưới chiếu thì sẽ không bị đánh đi thôi anh.

gamedoithuong_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  12. phamtinh1980

phamtinh1980 Dân đen

Sân đinh nhanh tróng khác phục phỏm trên ios như iphone

13. chinavirus

chinavirus Dân đen

Add ơi sao mình muốn tăng bet lên 20 hoặc 50k không được nhỉ?

14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Để tăng cược bàn chơi điều kiện cần là bạn phải là Chủ bàn , đang ở trạng thái = 0 và số Bảo của bạn phải lớn hơn hoặc bằng 20 lần mức cược bạn muốn đặt nhé.
    Thông tin đến bạn!

15. chinavirus

chinavirus Dân đen

ví dụ mình vào bãi ngô và chọn bàn sau đó mình muốn tăng bét lên 15, 20 hoặc 50 ( bảo của mình mới mua 128 triệu) nhưng mình tăng không được mà chỉ max đến 10k là sao?

Mod01 thích điều này.
  16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    2 Khu Công Nhân và Nông Dân mức cược tối đa chỉ là 10.000 Bảo:

Giao diện phỏm.

Muốn đặt cược to hơn bạn vui lòng vào các khu khác như Tiểu Thương, Giám Đốc để trải nghiệm bạn nhé. Chúc bạn chơi game vui vẻ.
    Thông tin đến bạn!

Quá Thể thích điều này.
  17. chinavirus

chinavirus Dân đen

Nhưng tại sao tôi vẫn thấy ở NÔNG DÂN vẫn có những bàn 11k, 12k, 15k - 20-30-50k? hay những bàn đó chủ bàn là người của admin? nhưn vậy có chính đáng hay không?

18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Bạn vui lòng gửi ảnh chụp cụ thể thì Sân Đình mới có căn cứ để kiểm tra xem có lỗi game hay không nhé!
    Lập trình game là tự động chia bài, người chơi tự tương tác với nhau. Chúng tôi sẽ phải cần cả nghìn người nếu làm như bạn nói. Sân Đình tự hào là có một Sân chơi giải trí công bằng, xanh chín và một Cộng đồng thật thể hiện qua các sự kiện offline. Mong bạn có những phát ngôn đúng mực.
    Trân trọng!

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. ken_ars

ken_ars Thổ địa

Khi bạn ấn vào chơi ngay thì sẽ dc đưa vào 1 bàn, mức cược tối đa full với số bảo của bạn. Nên mới có những bàn số lẻ như vậy.

Quá ThểMod01 thích điều này.
  20. Quá Thể

Quá Thể Dân đen

Hóng hớt tí nhé, ko hẳn chỉ 10 ngàn là mức chơi tối đa ở khu nông dân đâu mod.

Các tệp đính kèm:

Mod01 thích điều này.