Phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod07, 17/12/13.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh.
    Cảm ơn anh đã báo cáo.
    Trường hợp này em khóa nick người chơi vĩnh viễn vì hành vi phát ngôn thiếu văn hoá và tên nick không hợp lệ anh nhé.
    Chúc anh chơi vui trên Sân Đình.

Chỉnh sửa lần cuối: 17/1/19
    _Tàn Chi Lệnh_, vuabip13Tào Tháo thích điều này.
  2. Nguyễn Ngọc Thư

Nguyễn Ngọc Thư Chắn Hội LÈO TÔM

Chào các mod!
    Nói thật là từ trước đến nay trên sân đình em chưa bao giờ biết bức xúc mà nói nặng lời với ai. Nhưng đúng là với con người này thì em ko thể tôn trọng được. Từ trước đến nay ai cũng biết níc giahuy8 chơi như thế nào. Chơi ở đâu cũng thế cứ ăn được của mọi người một tý là lấy lý do để chạy. Hôm nay em có vào bàn chơi thấy có 3 người trong khi bàn cài xin chơi, em xin không cho chơi thì thôi, duyên cớ đâu đá em, khi em vào bức xúc thì lại nói vô văn hóa như thế này đây ạ. chó giahuy. giahuy chó.

3. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Dạ, cảm ơn chị đã góp phần trong việc gìn giữ nét văn hóa Chơi Vui - Sống Đẹp do Sân Đình đề ra.
    Trường hợp này em đã khóa nick người chơi GiaHuy8 cảnh cáo 3 ngày.
    Rất mong a ấy sẽ sớm nhận ra được sai lầm của mình khi nghỉ mát xong 3 ngày!

4. UHAAMD2021-18

UHAAMD2021-18 Trưởng ban Pháp chế CHLT

5. UHAAMD2021-18

Có gì đó sai sai??? Pháp lý sân đình chưa nghiêm thì phải???

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  6. Mod16

Chào anh!
    Anh đang cho rằng e đang xử "sai sai" và Pháp lý chưa nghiêm?
    Em cũng chưa rõ quan điểm cụ thể của anh về ý kiến này. Anh có thể nêu rõ hơn?

- Trong Trường hợp xử lý về việc phát ngôn thiếu văn hóa, quy định xử phạt là từ 3 đến 7 ngày.
    Vì trước đây, người chơi này em chưa thấy bị khóa cảnh cáo lần nào, nên với em, em xử trường hợp khóa cảnh cáo 3 ngày theo em là hợp lý.
    - Còn nếu anh cho rằng đây là nhẹ, anh hoàn toàn có thể cho ý kiến (nhưng đừng để cảm tính mình chi phối khi phân biệt giữa những người chơi trong Chắn Hội, trên khu cao cấp và người chơi bình thường).
    - Và tất nhiên, nếu vẫn còn vi phạm thì ta tiếp tục xử theo đúng luật là khóa vĩnh viễn, không khoan nhượng cho bất kì trường hợp nào.

Cảm ơn anh đã góp ý!

longzenđaHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  7. UHAAMD2021-18

Xin lỗi có thể mình nhầm! Nhưng nick mình nhớ là mod22 đã khoá 1 lần.

Hà_Nội_Mùa_Thu_VàngMod16 thích điều này.
  8. Mod16

Dạ vâng!
    Nhầm lẫn là chuyện..bình thường. Em và anh cũng hoàn toàn có thể xảy ra các tình huống nhầm lẫn.
    Tuy nhiên, nếu ta coi đây là lần đầu thì cũng coi như là cho người khác một cơ hội ạ!
    Nếu vẫn còn tái phạm, ngựa quen miệng cũ thì dứt điểm là hình phạt cao nhất anh nhé!
    Cảm ơn anh vì đã góp ý cho em!

Hà_Nội_Mùa_Thu_VàngDuyHV thích điều này.
  9. Mod16

Ngoài ra với trường hợp này:
    - Chị Thư là người bị ảnh hưởng chính từ việc phát ngôn thiếu văn hoá trên bàn chơi.
    -Tuy nhiên xét về mặt quan điểm và nguồn gốc của sự tranh cãi. Để đảm bảo công bằng cho những người chơi, e cũng sẽ khoá cảnh cáo 1 ngày đối với chị Thư về hành vi phát ngôn thiếu tôn trọng bạn chơi!
    Hi vọng mọi người sẽ hiểu và tôn trọng ý kiến và quyết định trong việc giữ đúng quan điểm Chơi Vui - Sống Đẹp của Sân Đình!

Chỉnh sửa lần cuối: 18/1/19
    longzenđa thích điều này.
  10. UHAAMD2021-18

11. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này mod16 đã xử lý người chơi rồi. Cũng có thể có chút nhầm lẫn dẫn đến việc xử lý người chơi @GiaHuy8 với mức án hơi nhẹ so với việc lần thứ 2 người chơi này vi phạm. Bên em sẽ góp ý với mod16.
    Rất cảm ơn anh đã cung cấp thêm thông tin.

DuyHV thích điều này.
  12. thao96pb

thao96pb Hội chắn Hà Tây

Mod xem xử lý nick này thế nào chứ trong kỳ thi mà chửi người cùng chơi ghê quá received_549113745499642.

13. Mod22

Cảm ơn anh đã gửi bài báo cáo. Em đã khóa nick này 01 ngày vì phát ngôn thiếu tôn trọng người chơi trong bàn rồi anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ ạ!

14. Bạn ấy bỏ ù 9s lúc 6 chắn và ù 9v sau nên bị phạt 8d2l. Bạn ấy đã chửi trang này làm bài làm lọc... blabla. R tiện thể chửi luôn ae tr bàn chơi. Mod xem xét cho bạn ấy tấm vé nhé. Cảm ơn mod. Screenshot_2019-01-19-22-14-52. Screenshot_2019-01-19-22-17-00. g Screenshot_2019-01-19-22-14-12. Screenshot_2019-01-19-22-13-56. Screenshot_2019-01-19-22-13-30. Screenshot_2019-01-19-22-13-16. Screenshot_2019-01-19-22-13-07. Screenshot_2019-01-19-22-12-38.

Các tệp đính kèm:

15. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này em đã khoá nick người chơi 3 ngày vì hành vi phát ngôn thiếu văn hoá.
    Cảm ơn anh đã báo cáo. Chúc anh luôn chơi vui trên Sân Đình.

NGHIỆN UỐNG TRÀ ĐÁ thích điều này.
  16. Cảm ơn mod nhé.

17. UHAAMD2021-17

UHAAMD2021-17 Dân đen

Mod hộ cái. Screenshot_20190120-084932.

18. Mod22

Chào anh! Em đã khóa nick này 03 ngày vì vi phạm nội quy phát ngôn thiếu văn hóa rồi anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ ạ!

mod23gatre2005 thích điều này.
  19. Mod16

Chào anh! Em đã khóa nick này 03 ngày vì vi phạm nội quy phát ngôn thiếu văn hóa rồi anh nhé. Chúc anh chơi game vui vẻ ạ!

Nhất Cửu Thất Cửu thích điều này.