Nhờ các bác tư vấn ... chủ đề bóng đá.

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi TRINHLAMHONG94, 15/8/15.

1. TRINHLAMHONG94

TRINHLAMHONG94 Dân đen

Tình hình là như này các bác ak.E cũng nghiện chắn lắm.nhưng giờ muốn đi thử kinh doanh.E có một ít vốn đầu tư.dự định cuả em là làm sân bóng đá nhân tạo mini.Có cái khác là e ko làm ở Hà Nội hay các thành phố lớn.E lại kinh doanh sân cỏ ở tuyến huyện.Nói chung là ở cấp thị trấn.Vì có quá nhiều bất cập.ví dụ như : Vốn đầu tư cũng khá cao,từ 3-5trăm triệu.Tiềm năng khách hàng( ít công ty doanh nghiệp.chủ yếu là công chức nhà nước và học sinh c3)..chi phí phát sinh.lợi nhuận.Có duy nhất một cái thuận lợi là ở huyện e chưa có một sân bóng nào cả.dân cư tương đối so với mặt bằng chung các huyện khác.Thu nhập cũng tạm.không nổi trội nhưng cũng ko thiếu thốn.E viết bài viết này.nhờ các bác tư vấn xem các bác đã gặp chỗ nào đầu tư bóng đá tuyến huyện như e chưa.tiềm năng khách hàng có nhiều không ạ.Có nên mở hay không.Mặt bằng đã có nhưng vẫn còn phải tìm hiểu và nhờ các bác tư vấn hộ e cái.thank <3

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  2. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Kế hoạch kinh doanh sân bóng đá mini (một số điều bạn cần lưu ý)

1. Thường xuyên bảo trì, bảo dưỡng sân cỏ nhân tạo

2. Giữ gìn an ninh khu vực sân bóng:

3. Quản lý đặt sân, thu phí sân bóng:

4. Quản lý việc cho thuê hay kinh doanh quần áo, dụng cụ TDTT

5. Quản lý việc cung cấp trà đá, thức uống giải khát.

6. Chăm sóc sơ cứu tại sân bóng:

7. Tìm hiểu thông tin thị trường và các yếu tố cần thiết khi kinh doanh sân.

8. Lập kế hoạch kinh doanh hiệu quả

9. Không ngừng kiểm tra, giám sát và đánh giá hoạt động kinh doanh để có đối sách kịp thời

10. Trực tiếp lao vào mà làm , đừng tin bố con đứa nào , đừng cậy là có vài trặm triệu rồi sai cấp dưới , ra lệnh, chỉ tay 5 ngón cho nhân viên nhé. (đây là điều quan trọng nhất trong kinh doanh)

Đây là 10 bước cho chiến lược kinh doanh sân bóng mini của bạn , hanoimuathuvang chia sẻ cho bạn .chúc bạn luôn thành công .

lamtythoi, Nguyễn Tiểu Thươngchanthu_9933 thích điều này.