Một số câu hỏi thường gặp

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi mod01, 8/5/14.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Hỏi: Cước Địa Ù như thế nào?
    Đáp:
    Địa ù: Phải thỏa mãn 2 điều kiện:
    + Ù khi chưa qua cửa chì
    + Ù cây bốc nọc đầu tiên hoặc ù khi nọc chưa được bốc (chíu ù)
    Chú ý:
    + Cây bốc nọc đầu tiên tức là cây đầu tiên do bất kỳ người nào bốc ra (chứ không có nghĩa là cây đầu tiên mình bốc, vì có thể trước đó đã có cây được người khác bốc rồi).
    + Nếu chưa đến lượt mà mình Chíu rồi Trả cửa thì vẫn coi là chưa qua cửa chì (vẫn có thể Địa ù)
    + Bài có cái thì không bao giờ có thể Địa ù được (vì cũng coi là đã qua cửa chì).

Hỏi: Cước "Phá Thiên" là như thế nào?
    Đáp: (Đây là cước mới trong Chắn 2.0) Lên bài không có chắn nào, thế mà sau đó vẫn ù được thì gọi là ù Phá thiên.
    Lưu ý: Với cước ù Phá Thiên mà khi ù bạch thủ thì vẫn bắt buộc phải xướng đầy đủ là "phá thiên bạch thủ" hoặc "bạch thủ phá thiên". Ngoài ra vẫn xướng kèm theo các cước khách nếu có (lèo, tôm..)

Hỏi: Làm sao để có thể vay hoặc tặng Bảo.
    Đáp: Để có được tính năng vay hoặc tặng Bảo thì phải có chức năng công thần. Các bạn vào đây để tìm hiểu rõ hơn.

Hỏi: Để tham gia các cước ù to thì phải làm thế nào?
    Đáp: Khi ù được những ván bài to thì bạn chụp hình tại thời điểm và đăng vào mục Hội Làng -> Cước ù to trong tuần...Hướng dẫn cụ thể xem tại đây

Chỉnh sửa lần cuối: 8/5/14
  2. SametQuynh

SametQuynh Học chơi

Mod Cho tôi hỏi, Nhân Sự kiện Chiến thắng Điện Biên tôi ù dc 1 ván như Yêu cầu,MOD nói cho tôi biết là Gửi Bai thi ở đâu,va bao giờ thi trao giải va hết hạn

manh hung 101951 thích điều này.
  3. haimyduc

haimyduc Dân đen

mod cho hoi: cuoc u nhà lau xe hoi hoa roi cua phat nhu the nao

Trần Văn Sắp, taximydinh123akayhd86 thích điều này.
  4. SON_NET_BN

SON_NET_BN Chắn hội LÈO TÔM

mod cho hoi: tôi gặp phải trường hợp, lên bài có 6 chắn với lại 2 cái 3 đầu thì có được gọi là Thiên u ko

Em Yêu Anh 2508 thích điều này.
  5. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

1.Nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật:

Khi ù, bài trên tay có chắn ngũ vạn (nhà lầu), chắn tứ vạn (hình cái xe), chì bạch thủ nhị vạn (hoa đào).
    Chú ý: Chắn ngũ vạn, chắn tứ vạn ăn dưới chiếu không được tính

2.Thiên ù
    : Người có cái (được chia 20 lá) tròn bài, ù luôn (có từ 6 chắn trở lên) thì gọi là thiên ù- Tức là cái bài mình đó
    Bài bạn lên 6 chắn với 2 cái 3 đầu thì không được gọi là thiên ù nhá

6. Trộm Vịt

Trộm Vịt Học chơi

Cho mình hỏi sao ko đặt được avata. hay do nick mình chưa có bài viết

7. Mod07

Mod07 Moderator Ban quản trị

Bạn nhìn ngay bên cạnh xem có đúng là avatar của bạn không :D

8. SON_NET_BN

SON_NET_BN Chắn hội LÈO TÔM

mình quên mất là bài minh khi đó cũng được cái, 6 chắn 1 cạ và 2 cái 3 đầu nữa, bài như vậy là tròn rồi còn gì

9. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, nếu còn 3 đầu thì vẫn là bài què bạn nhé.

10. Hellomotheryoucunt

Hellomotheryoucunt Dân đen

chào mod tôi muốn hỏi tại sao vào chơi phỏm tôi ko cài đặt đc là sao bạn giải thích giúp tôi với muốn cài đặt đc phải có điều kiện gì

11. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Điều kiện đó là bạn phải là chủ bàn (tức là bạn là người đầu tiên vào bàn khi bàn đang trống hoặc khi chủ bàn out ra bạn được quyền làm chủ bàn...Chủ bàn là người có xuất hiện số thời gian khi chuẩn bị ván đánh-bên phỏm pro) phom.

lucsacvd thích điều này.
  12. yb1234

yb1234 Dân đen

bay gio muon keu goi thanh lap mot bang, hoi chan thi lam the nao vay?

13. HUYTOI_mobile

HUYTOI_mobile Học chơi

khong duoc dau ban vi bai ban van que 3 ma (it nhat phai 6 chan va 4 ca )

Các tệp đính kèm:

14. quangdno04

quangdno04 Học chơi

Haiz

15. Mod cho tôi hỏi tôi đang dung điện thoại samsunggalaxy s4 tôi da cài đặt đầy đủ ( google chrome tôi cũng đã vào play.google.com để cài đặt Flash thông báo đã được cài đặt )mà tại sao vẫn ko thể chơi chắn trên đt của tôi được nhỉ.MOD giải thích cho tôi làm thế nào đc ko.Máy tôi dùng thẻ nhớ 2gb liệu có ảnh hưởng việc ko chơi đc ko nhỉ

16. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Bạn vào ch play tìm kiếm chắn pro hay chắn sân đình...tải xuống cài vào máy chơi cho nhanh

17. togana

togana Dân đen

Đánh cạ cũng có bị phạt báo à, luật đâu cấm

18. Mod07

Mod07 Moderator Ban quản trị

Đánh cạ chỉ bị phạt trong trường hợp bạn ăn cạ thôi nhé còn nếu chỉ ăn chắn thì sẽ không sao.

19. togana

togana Dân đen

Không ăn cạ không ăn chắn tự dưng đánh cả 2 thì sao ạ

20. rất tốn tiền

rất tốn tiền Dân đen

Mod cho em hỏi nếu mình chờ ù rộng có đc xé chắn ra chờ ù không ( với đk lên con khác ) không lên con chính chữ . VD : xé 8 van lên 8 văn