Hướng dẫn nạp Bảo qua Google Wallet và Apple Wallet

Thảo luận trong 'Mõ làng' bắt đầu bởi Mod16, 24/4/18.

1. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Xin chào các ACE Chắn thủ Sân Đình,

Nhằm mang tới sự tiện lợi cho tất cả các ACE do tính năng nạp Bảo qua thẻ cào Viettel đã dừng, Sân Đình xin hướng dẫn các ACE cách nạp Bảo qua Google Wallet và Apple Wallet, nhanh chóng, tiện lợi và dễ dàng.

Các ACE hãy làm lần lượt theo các bước dưới đây để nạp Bảo nhé.

Lưu ý: Google WalletApple Wallet vẫn hoạt động bình thường.

Trên điện thoại (mobile)

1. Đối với hệ điều hành iOS

Phương thức nạp qua tài khoản gốc của điện thoại sẽ không được chấp nhận. Các bạn chỉ có thể nạp bằng thẻ tín dụng (credit card) hoặc thẻ ghi nợ (debit card).

B1: Chọn Nạp Bảo bằng Apple Wallet

6.

B2: Chọn (1) mức Bảo muốn nạp, (2) điền mật khẩu cho tài khoản iCloud rồi ấn OK, (3) ấn Buy, cuối cùng là (4) ấn Continue để tiếp tục:

a5.

B3: Chọn (1) phương thức thanh toán bằng Credit/Debit Card.

(2) Điền thông tin của thẻ mà bạn dùng (bao gồm Number, Expires và CVV), ở phía dưới là Postcode. Các bạn có thể tìm mã vùng ở khu vực của mình tại đây, hoặc lên google để tìm (vì Sân Đình cũng tìm trên google).

Lưu ý:
    • Khi điền Number, hệ thống sẽ tự động nhận diện thẻ của bạn là Mastercard hay Visa.
    • Với thẻ Mastercard: CVV chỉ có 3 chữ số
    • Với thẻ Visa: chỉ điền 3 chữ số cuối cùng vào CVV. Ví dụ: thẻ Visa của bạn ghi 1234 790 thì chỉ điền 790.
    • Những thông tin này sẽ chỉ điền 1 lần duy nhất, từ những lần thanh toán sau, các bạn sẽ không cần thiết phải điền lại.
    • Nếu muốn hủy thông tin thẻ để sử dụng thẻ mới, các bạn làm theo các bước sau:
      • Vào Settings
      • Vào iTunes & App Stores
      • Ấn vào Apple ID
      • Chọn View Apple ID
      • Chọn Payment Information
      • Bạn có thể điền lại mã số thẻ khác (Number, Expires và CVV) hoặc chọn None để hủy.
    Cuối cùng là ấn Done để hoàn tất.

a6.

Vậy là các bạn đã hoàn tất việc nạp Bảo trên hệ máy iOS.

2. Đối với hệ điều hành Android

B1: Ấn vào nút Nạp Bảo ở góc trên bên trái, cạnh avatar của mình

1.

B2: Tại đây, các bạn sẽ lựa chọn tính năng thanh toán bằng thẻ cào hoặc bằng Google Wallet

a1.
    - Tính năng Nạp Bảo bằng thẻ cào, tin nhắn đã dừng do chính sách từ các nhà mạng.

- Ở lựa chọn 2 - Nạp Bảo bằng Google Wallet: các bạn chọn mệnh giá muốn nạp

2.
    B3: Tại đây, các bạn bấm vào nút Viettel Telecom để chọn phương thức thanh toán: bằng tài khoản gốc của điện thoại hoặc thẻ Master.

a2.

Bạn bấm vào Payment methods:

a3.

rồi chọn 1 trong 2 phương thức:

a4.

1/ Viettel Telecom: trừ tiền trực tiếp trong tài khoản gốc của điện thoại
    2/ Add credit or debit card: thanh toán bằng thẻ tín dụng/ghi nợ​

Với cách 1: các bạn điền mật khẩu của địa chỉ mail đăng nhập vào Google Play hoặc dùng vân tay để tiếp tục:

a7.

Với cách 2: Các bước nhập thông tin thẻ tín dụng/ghi nợ giống với hệ điều hành iOS.

Vậy là bạn đã hoàn tất việc nạp Bảo

Lưu ý:
    • Số tiền nạp bằng cách 1 sẽ được trừ trực tiếp vào tài khoản gốc của điện thoại của bạn
      • Chỉ có 2 nhà mạng: Vina và Viettel chấp nhận thanh toán bằng phương thức này
    • Có thể có thêm phụ phí hoặc không, tùy thuộc vào nhà mạng hoặc ngân hàng mà các bạn sử dụng để thanh toán.
    • Để kiểm tra số Bảo được nạp vào sau khi thanh toán, các bạn có thể vào mục Ngân Hàng.
    Chúc các bạn chơi game vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/18
    bashkai thích điều này.
  2. lanhtb5

lanhtb5 Dân đen

Mình giao dịch được qua mobifone mà mod

3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Có lẽ là bạn dùng sim mobifone nhưng lại thanh toán theo phương thức credit/debit card

4. stgp_dc001

stgp_dc001 Dân đen

Mình dùng mạng vina trả sau, hệ đh ios thì nạp bảo ntn hả mod?

5. Mod07

Mod07 Moderator

Hiện tại hệ điều hành IOS chưa nạp được bằng hình thức thanh toán từ tin nhắn điện thoại anh nhé.

6. changa3368

changa3368 Dân đen

Có ai nạp hộ 100n thẻ Viettel với. Mua thẻ rồi chưa kịp nạp

7. Mod07

Mod07 Moderator

Chào anh, anh có thể tham gia Hội Yêu Chắn trên Facebook sẽ có rất nhiều bạn có thể giúp đỡ anh ạ :D

8. sơn mai 102

sơn mai 102 Lý trưởng

chơi trên wed thì nạp sao hả mod

9. Mod07

Mod07 Moderator

Hiện tại chơi trên Web chưa nạp được Bảo bạn nhé, trong ngày hôm nay bên mình sẽ cố gắng đưa lên phiên bản nạp bằng ATM đến với mọi người. Anh vui lòng đợi thêm chút thời gian nhé.

10. No___Name

No___Name Lý trưởng

Vừa rồi e có nạp 50.000,báo nạp thành công, trừ tiền nhưng e chưa dc cộng bảo, e bị lần này lần thứ 2 rồi, mod kiểm tra hộ e

11. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Bạn vui lòng vào Mail lấy id đơn hàng.
    Id đơn hàng ký hiệu: gpa-.... -.... bạn nhé
    Bạn gửi mã đơn hàng vào Sđt 0913968876 mình kiểm tra luôn bạn nhé

12. No___Name

No___Name Lý trưởng

Em chơi qua đt, e đanh tìm chõ lâu ddỡ hàng mà chưa

13. banphairoiban4

banphairoiban4 Dân đen

Cho mình hỏi.máy mình samsung j7 pro 2017.có 2 sim.trước mình sử dụng sim trả trước mobifone sms mua bảo.giờ mình muốn đổi sang sim2 là mạng vinafone trả sau thì làm thế nào

Mod07 thích điều này.
  14. Mod07

Mod07 Moderator

Anh có thể làm theo hướng dẫn bên trên là nạp được nhé :D