Góp Ý - Đề Xuất Tính Năng Mới

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/10/11.

?

Theo các bác SĐ có nên mở rộng thêm các hình thức nạp bảo?

1. A: Có

68.2%
  2. B: Như hiện tại là đủ.

31.8%
  1. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Tôi đã làm theo chỉ dạy của bác, nhưng khi vào đó, tôi được thông báo: Bạn không được quyền viết bài ở đây.

Xoa.

Tôi không biết tại sao nữa. Thôi thì trăm sự nhờ các MOD vậy.

Tào Tháo thích điều này.
  2. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Bạn kích vào
    Bạn kích vào Mục phát ngôn thiếu văn hóa đi dc mà mình vẫn đăng những Bài Như thế ở đây mà.ban chưa kích vào đó mà

Chỉnh sửa lần cuối: 29/8/17
    Nguyễn Tiểu ThươngTào Tháo thích điều này.
  3. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Cám ơn bác đã chỉ bảo tận tình. Tôi post được như bác hướng dẫn rồi ạ.

Tôi không muốn xóa cái post ở đây, vì muốn các chắn thủ sau đọc được những lời hướng dẫn của bác.
    Tuy nhiên, quyết định cuối cùng là ở các MOD. Kính nhờ các MOD quyết giúp tôi vụ này ạ.

Trân trọng biết ơn bác @thuc0989 và các MOD.

4. thuc0989

Bạn khách sáo rồi chỉ Là việc cỏn con mình ko giám nhận đâu ,nhìn bài bạn đăng nên mình cung thấy bức xúc với những nick như này .mình tin chắc bạn sẽ ko phải gặp những nick này một lần nào nữa đâu các mod sẽ ko làm bạn thất vọng .chúc bạn chơi vui .sân đình có lập hội yêu chắn bạn hãy nhập hội để giao lưu cùng ace trong hội thân ai

5. thuc0989

Có thấy Bài bạn đưa nên đâu nhỉ

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  6. vanve5

vanve5 Dân đen

Theo trò này đã lâu, tốn cũng nhiều tiền, thua thắng là bình thường nhưng có 1 lỗi hơi lưu manh là rất nhiều lần chì bạch thủ là không thể nào bấm nổi ( ít nhất là 10 lần như thế), trong khi mạng bình thường, ù cước khác không sao. Tôi đã báo về cái này nhưng không ai phản hồi, không hiểu đây có phải là cách để BQT cướp bảo của người chơi hay không. Thực sự thất vọng. Tôi chơi bằng iphone 6s plus

Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/17
    mod02 thích điều này.
  7. vanve5

vanve5 Dân đen

Lỗi không thèm sửa, góp ý không trả lời. Bọn đểu

mod02 thích điều này.
  8. Búa Tạ_1988

Búa Tạ_1988 Dân đen

Ông không ù nhưng người khác có ù được Chì bt không? hay cũng chỉ ù các cước khác như ông? nói mà không nghĩ là tại intenet của mình bị lởm, đi đóng tiền nét đi.:)):)):))

9. mod02

mod02 Administrator Ban quản trị

Chào anh,

Thay mặt đội Mod gửi tới anh lời xin lỗi chân thành. Đội sẽ rút kinh nghiệm để không còn bỏ xót, hay phản hồi chậm trễ những khúc mắc của thành viên..

Về vấn đề của anh: Khi gặp sự cố anh vui lòng chụp ảnh màn hình ván chơi, hay cung cấp thông tin ván chơi bằng chức năng xem lại, bởi như vậy mọi người mới có căn cứ để xác định được nguyên nhân

Khi cần trợ giúp Anh vui lòng phản ánh trực tiếp tới các Mod qua:
    Hotline:
    - Mod09: 0913.968.876
    - Mod08: 0936.206.063​
    Email:
    Fanpage:
    Gửi thông tin ván bài tại tại topic: https://goo.gl/xsTRnC
    Xem lại ván chơi tham khảo hướng dẫn tại bài viết: https://goo.gl/95NVDe

Một lần nữa xin lỗi anh, và chúc anh có những giây phút giải trí vui vẻ tại Sân Đình

Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/17
    ANH HYE thích điều này.
  10. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Kính thưa các bậc tiền bối
    Thưa BQT Sân Đình
    Thưa các ACE Chắn thủ

Có một vấn đề trong game CHẮN đã được một Chắn thủ đề cập từ hơn một năm về trước được mọi người ủng hộ, @mod10 cũng đã ghi nhận và chuyển tới bộ phận lập trình cập nhật chỉnh sửa. Nhưng tình trạng vẫn thế, kg có gì thay đổi, chỉnh sửa cả.

Đây là VẤN ĐỀ mà Chắn thủ @hungvt104 đã góp ý:

https://chanphom.com/threads/truong-hop-nay-bat-bao-la-khong-dung.8641/#post-173724

Đây là ý kiến của @mod10
    https://chanphom.com/threads/truong-hop-nay-bat-bao-la-khong-dung.8641/#post-173745

Rất mong BQT Sân Đình có ý kiến để bộ phận lập trình khắc phục vấn đề trên. Những lần bị đền oan như trong post của chắn thủ @hungvt104 khi chơi ở bàn cược to gây tổn thất lớn về bảo và ức chế rất lớn về tinh thần cho chắn thủ (hôm qua vừa chơi ván đầu tiên, tôi bị đền 30M với lỗi bên trên, bị đền ván đấy tôi hết sạch bảo, bị out ngay khỏi bàn, nên cảm thấy hụt hẫng và bất mãn vô cùng).

Chân thành cám ơn BQT.

Mod09Chắn Hạng Khoai thích điều này.
  11. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Rất cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến giúp Sân Đình hoàn thiện sản phẩm của mình. Với vấn đề bạn nêu trên thì trong phiên bản Chắn 3.0 đã khắc phục được lỗi này rồi bạn nhé. Sân Đình rất hy vọng nhận được nhiều hơn nữa những ý kiến đóng góp chất lượng của đông đảo các thành viên để giúp Sân Đình ngày càng hoàn thiện.
    Trân trọng cảm ơn.

12. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Cám ơn @Mod01 đã phản hồi ý kiến của tôi.
    Như vậy là lỗi mà tôi đề cập đã được khắc phục trong Chắn 3.0. Còn trong Chắn Pro lỗi đó vẫn chưa khắc phục đúng không Mod. Hiện tại thì lượng Chắn thủ chơi Chắn Pro vẫn còn khá đông đảo. Rất mong BQT Sân Đình sửa cả lỗi đó trong Chắn Pro nữa.
    Trân trọng cám ơn BQT.

THIÊN_VINH thích điều này.
  13. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Kính thưa các bậc cao niên
    Kính thưa BQT Sân Đình
    Thưa tất cả các ACE Chắn thủ.

Tôi không bàn luận về luật "Địa Ù" trong Chắn Sân Đình, nhưng việc báo lỗi và phạt đền liên quan đến Địa Ù thì tôi xin có ý kiến.

Dưới đây là một ván bài Ví dụ cho việc báo lỗi và phạt đền liên quan đến cước Địa Ù trong Chắn Sân Đình:

https://chanphom.com/replay?l=l1owquss_7st

Đây là ảnh chụp màn hình khi thông báo đền:

1/. Thông báo nguyên nhân bị đền:
    Nick_XYZ xướng: Địa ù. Phạt 8 đỏ 2 lèo vì không chơi ù dưới 4 điểm, mà chỉ ù 17 điểm. Cước sai: Địa ù ....
    Câu thông báo trên nghe không ổn: "...vì không chơi ù dưới 4 điểm, mà chỉ ù 17 điểm."

2/. Bản chất của việc bị đền cho ván bài trên đó là xướng sai cước Địa ù. Vì thế, thông báo lỗi nên nêu chính xác và khúc triết lỗi mà người chơi mắc phải.
    Câu thông báo: "Phạt 8 đỏ 2 lèo vì không chơi ù dưới 4 điểm, mà chỉ ù 17 điểm." nghe lủng củng, vô lý, và không đúng lỗi của người chơi. Vì nếu xướng ù "Địa ù" là đúng thì bài ù đủ 4 điểm, không bị đền. Việc bị đền là do xướng sai cước (Địa ù).

Nếu như: Trong ván bài trên, cây ù lên cửa CHÌ, và người chơi xướng ù : "CHÌ". Khi đó KHÔNG CÓ CƯỚC Ù nào bị sai, nhưng tổng cước ù chỉ là 3, vi phạm LUẬT CỦA BÀN (Không chơi ù dưới 4 điểm), lúc này việc phạt vạ Tám Đỏ 2 lèo mới là chính xác.

3/. Nguyên tắc đền làng khi chơi chắn: Xướng sai cước nào, đền làng ván bài cước đó. Ví dụ: Người chơi xướng ù "CÓ TÔM" nhưng trên bài không có TỐM, người ù sẽ đền làng mỗi người bằng ván ù "CÓ TÔM".
    Như vậy, nếu xướng sai cước Địa ù, thì người chơi chỉ phải đền làng ván bài "ĐỊA Ù" mà thôi. Việc bắt báo lỗi xướng ù "ĐỊA Ù" để quy ra cước bài ù nhỏ hơn 4 điểmphạt vạ người chơi bằng "Tám Đỏ 2 lèo" là một việc đánh tráo khái niệm, cưỡng ép người ù đền ván "Tám Đỏ 2 lèo".
    VIỆC NÀY LÀ KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC.

Với trách nhiệm của một công dân trong cộng đồng Sân Đình, tôi đề nghị BQT chỉnh sửa lại các vấn đề tôi nêu bên trên để đảm bảo Sân Đình ngày càng hoàn thiện hơn, phát triển bền vững với niềm tin yêu của mọi thành viên.

Kính mong cả nhà cùng thảo luận ạ.
    ------------------------------------------------
    (Mễ Trì Thượng)

Chỉnh sửa lần cuối: 24/9/17
  14. Mễ Trì Thượng

Mễ Trì Thượng Chánh tổng

Sân Đình không thế bác ạ. Ngoại trừ trường hợp vi phạm LUẬT BÀN (kg chơi ù nhở hơn 4 điểm chẳng hạn). Còn lại khi bị bắt báo là ngồi im. Nhà nào ù bao nhiêu điểm thì cứ thế nhân lên đền tiền cho cả làng.

Trong Post này của tôi có cả Video xem lại ván bài mà bác @hoangcaloc. Bác nói "do lỗi hiển thị", ý bác là lỗi khi hiển thị dòng Text thông báo lỗi hay sao ạ? Nếu đúng thế thì bộ phận Lập trình cũng phải sửa code lại để hiển thị cho chính xác lỗi bị bắt báo.
    Trong Video xem lại ván bài, số bảo phải đền làng của nhà bị bắt báo chính xác là bằng ván Tám đỏ 2 lèo thật, nên kg có chuyện trừ sai để chụp màn hình kiến nghị với các MOD bác ạ. Bác cứ xem lại Video ván bài tôi post sẽ thấy những gì tôi kiến nghị trong bài viết là đúng như nó đã xảy ra.

15. doihoaluc

doihoaluc Dân đen

không thấy mod nào vào cho ý kiến đi chứ

16. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Rất cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, mình đang rà soát lại các thông báo trong bảng tổng kết ván chơi và sẽ chỉnh sửa nội dung cho hợp lý và chính xác bạn nhé.
    Vấn đề này Sân Đình sẽ khắc phục ngay trong tuần này.
    Thanks bạn.

hungvt104 thích điều này.
  17. Timekiller

Timekiller Thổ địa

Tôi đang chơi góp gà thì hết bảo. Tiếc gà vay bảo SĐ oánh tiếp nhưng xử lý cho vay quá chậm. Vào lại bàn thì mất chân. Ức chế không thể chịu được. BQT xem xét cải tổ thủ tục cho vay bảo giúp cái chứ thế này thì chết ạ...

Tào Tháo thích điều này.
  18. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Anh vui lòng mô tả rõ hơn việc xử lý cho vay quá chậm như thế nào ạ. Thường thì khi anh đủ điều kiện (bao gồm điểm Công Thần và điệu kiện vay là phải dưới một con số cụ thể nào đó tương ứng với từng mức) thì anh bấm nút Vay Bảo là được luôn.

Tào TháoChắn Hạng Tép thích điều này.
  19. Chắn Hạng Tép

Chắn Hạng Tép Dân đen

Tôi chuyên vay bảo mèo già à, chức năng Vay Bảo của Sân Đình là tiện, nhanh, gọn, đơn giản nhất hiện nay. thao tác chuẩn không quá 3s, chậm thì 10s , khoảng cách để tiếp tục ván chơi cách nhau 15s tính từ lúc bảng cước hiện lên. ở các trang mạng khác muốn vay bảo phải mất 30 phút.

Tại sao có thế thôi mà ông đã kêu rên lên diễn đàn, tại sao sự kiện Vịnh thơ hàng tuần ông có 3 nick tuần nào cũng được hàng chục triệu bảo, có tuần ông cả trăm có tháng hàng trăm triệu bảo chơi miễn phí mà ông không đăng đàn cảm ơn Sân Đình 1 câu, ông xem lại ông đi mèo già à.

Tào Tháodachem123 thích điều này.
  20. dachem123

dachem123 Thổ địa

Muốn vay qua đây tui cho vay nè. Nhiều thì không có chứ ít thì đầy... :))

Tào TháoTimekiller thích điều này.