[Chắn - Cười] Định nghĩa về.....vợ!

Thảo luận trong 'Góc lưu niệm - Giải trí' bắt đầu bởi Tào 1, 19/5/12.

1. Cụ Lý chờ chi chi

Cụ Lý chờ chi chi Lý trưởng

gớm chưa !!! ở đây mà sờ pam ăn quà, về nhà mà làm thơ này xem ... hậu quả khôn lường :x thôi cứ ăn cơm nhà cho lành.

2. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

không cần làm thơ đâu mà chỉ cần nói hở ra thôi thì các anh biết tay chị e >:)

CHINHTHAIBINHCụ Lý chờ chi chi thích điều này.
  3. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Anh đây, đầu đội trời, chân đạp dép, làm gì có khái niệm sợ! Cây không không sợ chết héo mà!

4. Mod08

thì e có bảo là sợ đâu, mà chỉ là "biết tay" thôi bác Tào ạ ;)

5. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Ối giời ôi! Biết nhiều thứ còn chẳng sợ, huống hồ chi là biết tay!

CHINHTHAIBINH thích điều này.
  6. Mod08

đúng là bác Tào, thật có chí khí =D>

7. babom

babom Chánh tổng

M8 ơi những người biết làm thơ và hay ăn quà thường là những người biết nịnh và chiều vợ đấy (rất dễ nhận ra mà vì cảm thấy có lỗi :-? :^O )

8. tungpt1

tungpt1 Dân đen

noi' la`viec cua? mom` ma` thoi!gom' chet'.chang? qua la` dang o khia' canh.1 la` chua co' vo(thu co' vo xem, biet ngay....).2 ko co' vo o ben len the hien ban? lanh~truoc' mat pa` kon thien ha.ti' thoi:-"!ko sao cu' de nguoi` ta tu nhien the? hien ti':Dhehe!va^n~cu' la`o^so*`ke^!men

9. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

10. Cụ Lý chờ chi chi

khi nào cầm GIẤY CHỨNG NHẬN KẾT HÔN là biết liền à=))

11. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chỉ đi xúi dại là nhanh ! Bác crom chớ nghe đài địch cứ 1 mình cho mái thoải bác ạ :x
    Đã khổ rồi lại khuyên người khác khổ theo -> bác là ích kỷ lắm đấy nhé >:)

12. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

:-?Mới phát hiên ra loại vacxin ko sợ vợ\:D/kiếm thêm ít bảo mua loại này mới đc;))

13. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Đàn ông tử tế phải biết nể vợ

Trong cách ứng xử của phương Đông có văn hoá nể vợ. Các nhà Nho xưa dạy con trai rằng: “Làm người đàn ông tử tế phải biết nể vợ”.

Giáo lý phong kiến ngày xưa dạy phụ nữ coi chồng là trời (chữ phu gồm chữ nhị, chữ nhân, chữ tâm và chữ nhị đứng trên chữ nhân thì thành chữ thiên, tức là trời). Trong “tam tòng” của người phụ nữ thì sau “Tại gia tòng phụ” là “xuất giá tòng phu”. Trong ứng xử vợ chồng thì nguyên tắc của người phụ nữ là “phu xướng phụ tuỳ” (chồng quyết định, vợ vâng theo).

Vậy mà các nhà Nho từ đời này sang đời khác vẫn dạy con cháu rằng làm người đàn ông tử tế phải biết nể vợ. Các cụ không dạy con cháu phải sợ vợ mà chỉ dạy là phải biết nể thôi. Điều này không trái với giáo lý phong kiến lại rất thuận với đạo lý làm người.

14. Mod09

Phụ nữ Việt Nam luôn trung hậu đảm đang ?
    Bác sẽ làm gì để chứng minh điều này ??/
    Không phải là chúng ta phải phá phách , bất cần ... để cho chị em chứng tỏ đấy chứ !
    Bác có vợ rồi nhé , bác làm cách nào ?? Nể vợ hay oánh cho vợ sợ để chứng tỏ vợ mình trung hậu đảm đang , giỏi việc nước đảm việc nhà =))

15. Cụ Lý chờ chi chi

bác nói thiếu rồi, phụ nữ Việt Nam còn: "Anh hùng, bất khuất" nữa đó, chắc bạn đã oánh nổi chưa.
    theo quan điểm sống của riêng tôi là không đánh bất cứ ai nhất là vợ mình, trong xã hội thì không thiếu gì những kẻ vũ phu, đánh vợ càng thể hiện là người chồng bất lực không có khả năng dạy vợ từ thửa bơ vơ mới về. kém thua vợ không còn cách nào khách là oánh vợ ... quá hèn !!!

dongta007, crom1mod09 thích điều này.
  16. Mod09

Đấy là lý do mà người phụ nữ Việt được tôn vinh đó bác !
    Phải chăng là do đàn ông mình quá .... Nên người phụ nữ Việt Nam bắt buộc phải Anh hùng bất khuất =((
    Mà thôi động chạm lắm , đàn ông phương đông vốn bảo thủ trong đó có E :">

17. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Anh thì: Nể vợ sống lâu, đội vợ lên đầu, trường sinh bất lão! Không bao giờ dám ho he, nói gì đến giám đánh!
    Dạy con từ thủa còn thơ
    Dạy vợ từ thủa ngồi chờ công viên!

mod09babom thích điều này.
  18. babom

babom Chánh tổng

em thì hông bít các bác thế nào chứ em thấy em nể em ở cái khoản Nịnh vợ....;)) (dù vợ biết em nịnh mà vẫn thấy rưng rưng)
    nói cho vui vậy thôi ạ! chứ quan điểm của vc em là sống phải tôn trọng nhau (vợ chồng trẻ 2 con người trẻ và học cùng nhau mà )tất nhiên là tránh làm sao được những lúc thế này thế nọ nhưng phải mình bít cách là ok...

mod09 thích điều này.
  19. babom

babom Chánh tổng

Chân dài là của Đại gia --- Đùi to chân ngắn mới là Vợ anh \:D/\:D/\:D/

20. hocmachoi_choimahoc

hocmachoi_choimahoc Học chơi

Bụng to chân ngắn bác ạ :)) chân ngắn thì là đùi to rồi =))