Đánh chắn trên vương cảm xúc dâng trào nhưng....

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi Hà Nội Mùa Thu Vàng, 29/3/13.

1. Vâng các bạn thế nào thì Hà Nội không biết chứ như hà nội đã đánh chắn là phải ngồi trên vương, đấy mới là cảm xúc thật .
    Chơi ở dưới làng hạ và làng thượng cảm xúc nó không thật . mình đánh chắn không thật bài . mà vào bàn chơi thì toàn bị mắng và bị đá . lên lý thì lộm nhộm .(mình là chủ bàn gà 67m mình vẫn cho 2 người khác vào chơi , thế là họ liên thủ đá mình , sau đó thì đóng của bắt gà của mình nuôi)
    Chánh thì tạm được .
    Nhưng trình độ của hà Nội thì có hạn , muốn chơi bài có cảm xúc thật thì mình phải chấp nhận . vâng hà nội dám chơi dám chịu .ăn chơi không ngại mưa dơi.
    Trong 1 buổi sáng đẹp trời hà nội bay như o:-)o:-)o:-) a. h. g. e. d. c. c. b.

Cloud_Of_Tigerchoichozui thích điều này.
  2. choichozui

choichozui Chánh tổng

#-o. Anh mềnh hum nay bị làm sao thế nhể? :-/.
    Anh muốn cảm xúc thật thì cứ rủ mấy anh em lập bàn cũng thật được mà. :-?

3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Đánh với toàn AE chưa chắc đã vui!
    Vì nó mất cảm giác căng thẳng ăn thua khi chơi chắn :D
    Đánh chắn như đánh trận, đối thủ chính là kẻ thù của mình 8-X

4. choichozui

choichozui Chánh tổng

Cái này thì có lẽ mỗi người mỗi khác mod ạ.
    Chính xác là đánh chắn như đánh trận, đối thủ là kẻ thù. Riêng mình thì đánh với anh em cũng như đánh trận =)), kể cả là đánh vui hay búng tai tẹt mũi. Lúc nào cũng chuẩn :D, vì thế lúc nào cảm xúc cũng dâng trào :-bd

Độc_cô_cầu_bại2mod09 thích điều này.
  5. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Đánh với anh em có 2 lợi thế:
    - Có thể "xin" được con mình cần.
    - Không sợ bị ý kiến là bơm bài.

6. súng_thần_công123

súng_thần_công123 Chánh tổng

đánh chắn khó hơn đánh trận đó bác, đánh trận kẻ thù chỉ ở đằng trước mình thôi còn đánh trận kẻ thù cả ở đằng trước và đằng sau mình

thuyvipbnmod09 thích điều này.
  7. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Nói chung đánh chắn cũng có chiến thuật: bơm đì đúng lúc giống như cương nhu đúng lúc trong đánh trận. Ưu tiên ù (tấn công) hay ưu tiên bơm đì(phòng thủ) -> Không khác gì đánh trận cả :D
    Kẻ thù của mình không phải là người ngồi sau hay ngồi trước mà là người ù to 8-X