[Hướng Dẫn] Cách tải ứng dụng chơi chắn trên iphone/ ipad

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. TranDanhNghia

TranDanhNghia Học chơi

Mình mới đăng ký vào sân, nhưng chới trên ipad khó quá, muốn ăn đúng con mình muốn mà di di ấn ấn mãi ko đuoc, có ai biết chỉ cho với....

2. Mod07

Mod07 Moderator

Anh chơi trên ipad thì màn hình khá là to, nếu muốn ăn con nào anh chỉ cần ấn cây bài đó trồi lên trên là ăn được ngay thôi.

3. caphetan

caphetan Học chơi

modo cho minh hoi da choi chan trên dt nokia duoc chua.cam on.

4. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các bác, hiện tại Sân Đình chưa hoàn thiện xong tính năng chơi được Chắn - Phỏm trên hđh Windows Phone. Chúng tôi sẽ cố gắng để hoàn thiện sớm nhất. Cảm ơn các bác nhiều.

5. tan171

tan171 Dân đen

mod ơi.tại sao lam cho Android và ios nhanh vậy.wp thì mãi không có.ae wp buồn lm

6. linhdanhbo799

linhdanhbo799 Học chơi

co ban nao biet noi giúp mình voi co choi duoc chan pro trên Windows Phone dc ko va tai o trang nào dc ko.
    sin gui vào dia chi "" quangthaidang66@gmail.com "" minh sin cam on nhieu nhe

7. Mod01

Mod01 Administrator

Xin chào các ACE thành viên Sân Đình.
    Sau khi nhận được một số ý kiến phản ánh về việc các bác chơi game Chắn pro và Phỏm pro trên máy tính bảng và điện thoại chạy hệ điều hành android khi chơi mà muốn chat thì màn hình chat sẽ hiển thị che hết bàn chơi. Để khắc phục điều này Sân Đình làm 1 số các hướng dẫn sau đây để các ACE có thể thao tác trên máy của mình để chúng ta có thể chat mà vẫn chơi được:

• Bước 1: Mở ứng dụng CHplay -> nhập thông tin vào ô 'tìm kiếm' thông tin: "laban key"

buoc1.
    • Bước 2: sau khi tìm thấy ứng dụng thì chúng ta tải về máy -> khi tải xong chúng ta mở ứng dụng "laban key"
    buoc2.
    • Bước 3: Sau khi mở ứng dụng "laban key" chúng ta bấm vào nút "Tùy chỉnh"
    buoc3.
    • Bước 4: Chọn nút "cài đặt nâng cao"
    buoc4.
    • Bước 5: Đánh dấu vào ô "Tắt chế độ toàn màn hình"
    buoc5.
    • Sau khi làm xong các thao tác trên thì các ACE mở ứng dụng chơi Chắn pro hoặc Phỏm pro (đã tải về máy) và sẽ thấy chúng ta được kết quả theo hình dưới đây. Các ACE sẽ thấy là chúng ta chat mà vẫn có thể nhìn thấy 1 phần bài nhà trên (đánh, bốc) và bài của mình (kèm những cây bài ở cửa chì)

buoc6.

buoc7.

Sân Đình sẽ cập nhật các ứng dụng mới nhất để hy vọng đáp ứng được yêu cầu của các ACE Chắn thủ - Phỏm thủ

Sân Đình xin chúc các ACE có những giây phút giải trí vui vẻ và may mắn tại: http://chanphom.com

Chỉnh sửa lần cuối: 8/7/15
  8. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Hôm nào mời chú đi nhậu rồi cài cho anh cái , vi tính cái này anh mù tịt

9. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Là 1 người dùng roi nhiều em chỉ trung thành dùng Gõ Tiếng Việt nhẹ,nhanh...giờ nó mới bán cho laban key rồi nhưng chỉ chức năng bàn phím em khuyên mấy bác dùng cái này không rườm rà,dễ dùng dễ hiểu...Nếu bác nào cần dùng thì có thể tải ở dưới và cài trên hệ điều hành offline file apk...Có thể 1 số ACE sợ cài gián điệp hay gì vào...Nhưng Bin còn sống thì k có chuyện đó mô...OK nhé, chia sẽ ACE những cái mình thấy OK thôi
    Hướng dẫn cài để chơi điện thoại và tab trên chắn phỏm:
    Bước 1:
    1.
    Bước 2:
    2.
    Bước 3:
    3.
    Bước 4:
    4.
    Kết quả: Do điện thoại Bin nhỏ nên chỉ hiện 1 phần bàn chứ đối với tab 7inch trở lên hiện thỉ Full...em đã test trên tab 8inch...k tim mấy bác cứ test :-P
    5.

Các tệp đính kèm:

Last edited by a moderator: 9/7/15
  10. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Theo em anh nên dùng cái gõ tiếng việt em đã úp lên...cái đó em thấy dùng rất tốt...anh chỉ việc tải file về...click đúp vào cài đặt...nếu nó bảo cài k có nguồn gốc anh cứ click vào chổ ô cài đặt k có nguồn gốc ấy...vì bản này là bản cài off...Ông Kỳ Nam mới bán cho LaBan Key nên có thể k hổ trợ trên CHPlay nữa...anh yên tâm..chức năng nó tốt,k rườm rà và nhẹ hơn Laban key rất nhiều...laban key chỉ mua lại vì nó quá pro và tích hợp thêm tính năng theme vừa nặng vừa hao pin...Nếu cài dùng thấy Ok anh "Kỷ" em 1 cốc cà phê khai trương quán mới...có dịp về em đến uống...hì hì...cà phê free nhưng nhớ khuyến mãi thêm đĩa hạt dưa nhé=))=))=))chứ free cà phê mà chém đĩa hạt dưa là mô vô đó àb-(b-(b-(

Tào TháoHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  11. Mod01

Mod01 Administrator

Cách khắc phục lỗi Flash trên trình duyệt web.

Bạn đang gặp sự cố trên trình duyệt nào?
    I. Trình duyệt Google Chrome (open)

Cách 1
    • Bước 1: Bạn click chọn “Secure (Bảo mật)” trên thanh address bar của trình duyệt nằm phía trên bên trái của màn hình hiển thị.
    • Bước 2: Màn hình của bạn sẽ hiện lên một bảng chọn và bạn click chọn vào mục “Flash”, ở mục
      “Flash” ​
      bạn chọn
      “Allways allow on this site” (Cho phép)​
    Sau đó bạn ấn F5 để tải lại trang web là xong.

Cách 2:
    • Bước 1: Trên thanh Address bar bạn gõ vào địa chỉ sau: “chrome://settings/content
    • Bước 2: Màn hình của bạn sẽ hiện lên một bảng chọn và bạn tìm đến mục “Flash” trên bảng chọn đó.
    • Bước 3: Ở mục “Flash” bạn chọn “Allow sites to run flash

II. Trình duyệt Firefox (open)

1. Cài đặt Flash
    • Bạn có thể tải phiên bản Adobe Flash Player mới nhất tại link sau
    • Sau khi tải về hãy tắt Firefox
    • Mở tập tin mà bạn đã tải về (install_flash_player.exe), và làm theo hướng dẫn của trình cài đặt.
    2. Kích hoạt Flash trên trình duyệt Firefox
    • Bạn hãy mở Firefox. Trên thanh Menu chọn Tools > Add-ons (hay bấm tổ hợp phím Crt+Shift+A)
    • Một màn hình hiên ra bạn hãy chọn vào Plugins
    • Một danh sách các Add-ons được hiện ra. Bạn hãy tìm Shockwave Flash (hoặc Flash Player) và kiểm tra trạng thái được hiển thị ở ô bên phải của plug-in
    fp-fire2.
    • Hãy chọn Always Activate để kích hoạt Flash

III. Trình duyệt Côc Côc (open)

Trên trình duyệt Cốc Cốc đã tích hợp sẵn Flash, các bước thực hiện kích hoạt Flash giống như với Google Chrome ở mục I

Các tệp đính kèm:

• flash1.
      Kích thước File:
      50.4 KB
      Lượt xem:
      0
    • flash2.
      Kích thước File:
      83 KB
      Lượt xem:
      0
    • flash3.
      Kích thước File:
      23.9 KB
      Lượt xem:
      0
    • flash4.
      Kích thước File:
      24.7 KB
      Lượt xem:
      0
    • flash5.
      Kích thước File:
      43.5 KB
      Lượt xem:
      0
    • chrom1.
      Kích thước File:
      58.3 KB
      Lượt xem:
      0
    Last edited by a moderator: 11/8/18
    Coi Noi Suong, fb_400191673708099, vothuy52 others thích điều này.
  12. Mod01

Mod01 Administrator

• Các máy chạy hệ điều hành Android:
    Bước 1: Bạn vào kho ứng dụng của máy "CH Play"

Bước 2: Nhập thông tin vào ô tìm kiếm ứng dụng từ khóa là "Sân Đình" thì các bạn sẽ nhìn thấy ứng dụng có tên là "Chắn Pro Sân Đình" hoặc "Phỏm Pro Sân Đình"

sandinh1.

Bước 3: sau khi chọn các ứng dụng đã tìm được, bạn bấm vào nút "cài đặt" sau đó bấm tiếp vào nút "chấp nhận" để tải trò chơi về máy

sandinh4.

Bước 4: Sau khi tải về máy thì trên màn hình điện thoại (hoặc máy tính bảng) sẽ có biểu tượng của ứng dụng chơi Chắn Pro (Phỏm Pro)

• Các loại thiết bị (điện thoại, máy tính bảng) chạy hệ điều hành IOS (iphone, Ipad)
    Bước 1: Bạn vào kho ứng dụng của máy "App Store"

Bước 2: bạn nhập thông tin vào ô "tìm kiếm ứng dụng" thông tin từ khóa là "Sân Đình"

Các bạn sẽ nhìn thấy trên màn hình các game của Sân Đình là: Chắn Pro Sân Đình và Phỏm Pro Sân Đình

sandinh1.

Bước 3: Bạn chọn ứng dụng tải về sau đó bấm nút "cài đặt"

doi.

- Khi cài đặt máy sẽ yêu cầu bạn nhập tài khoản đã đăng ký trên Apple (một số người dùng đã không lưu ý cái này nên sẽ không biết, các bạn nên gọi đến các sđt hỗ trợ tại địa điểm mua máy để được trợ giúp)

sandinh3.

- Sau khi cài đặt xong, bạn đã nhìn thấy ứng dụng chơi Chắn Pro (Phỏm Pro) trên màn hình điện thoại của mình.

sandinh4.

- Các bạn mở ứng dụng chơi Chắn Pro (Phỏm Pro) và đăng nhập nick (đã có) hoặc đăng ký nick để chơi.

sandinh5.

Các bạn đã hoàn thành các bước để tải ứng dụng chơi game Chắn Pro và Phỏm Pro về máy của mình.

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 24/7/15
  13. luongsonba

luongsonba Dân đen

mình nâng cấp lên ios 9 tự nhien k chơi đc phỏm là sao nhỉ?

fb_728118144060823 thích điều này.
  14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn,
    Bạn mô tả rõ hơn là không chơi được như thế nào để mình hỗ trợ nhé. Mình cũng update lên IOS 9.0 và vẫn chơi phỏm bình thường bạn ah.

Tran bao ngoc tiên thích điều này.
  15. luongsonba

luongsonba Dân đen

MÌnh cứ bấm vào logo khi chới phỏm là tự nhiên bị out ra ngay, ko vào dc.

16. ĐìnhTùg

ĐìnhTùg Dân đen

Mình úp ipab len 9.0 mà sao đăng nhập tk qua fb toàn bị báo lỗi kết nối kém ko đăng hập được vậy bạn mong trả lời sớm

cuong2430 thích điều này.
  17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn.
    Sân Đình đã sửa xong lỗi này nhưng phải chờ Apple kiểm duyệt rồi mới đưa lên bạn nhé. Rất mong bạn thông cảm cho sự bất tiện này.

Tran bao ngoc tiên thích điều này.
  18.  
    Nguyễn công đại8485 thích điều này.
  19. ĐìnhTùg

ĐìnhTùg Dân đen

Tôi đăng nhập game chắn qua ứng dụng chanphom đã tải về ipab = tk facebook .thì ko đc và cảnh báo là kết nối máy chủ kém đề nghị kiểm tra lại đg truyền . Trong khi đường truyền của tôi vẫn sử dụng bình thường mong bạn sớm xem lại

20. huy tap

huy tap Dân đen

windowsphone ko có ạ