[Chắn] Các MOD cho em hỏi với ván bài này sướng như nao là chuẩn nhất.

Thảo luận trong 'Chợ làng' bắt đầu bởi ankhangthịnhvượng86, 11/4/16.

1. UHAAMD2021-16

UHAAMD2021-16 Chắn hội LÈO TÔM

pdhienHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  2. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn!
    Với ván bài này bạn không thể xướng là "thiên ù bạch thủ chi" được nhé. Vì "bạch thủ chi" không có liên quan gì trong ván bài này. Bạn có thể xướng "thông thiên ù bạch thủ" (vì bài tròn 6 chắn, 4 cạ thì được xướng thêm cước "bạch thủ").
    Thân.

Tào Tháo, bolatatca77, pdhien1 người khác thích điều này.
  3. thuc0989

thuc0989 Chắn hội Lèo Tôm

Nhưng mod 01oi còn phải xem Con bốc cái Là Con Jin nó đúng là trong chắn thì mới thông thiên u bt còn nó ở trong cạ thì chỉ là thông thiên u thôi chứ ạ .mod hồi đáp sớm e dc rõ

4. Việt Béo VQ

Việt Béo VQ Chánh tổng

Bạn ơi đã là thiên ù thì việc j phải chờ con bốc nữa lên bài là ù luôn được mà.

5. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Ở Sân Đình để đơn giản và dễ dàng cho người chơi thì "Thiên ù bạch thủ" chúng tôi chỉ xét 6 chắn 4 cạ khi lên bài mà không cần xét đến cây bài cái.
    Cây bài cái phải nằm trong chắn, không nằm trong 3 đầu hoặc cạ khi thiên ù bạch thủ thì Sân Đình không làm vì nó dễ gây nhầm lẫn khi xướng cho người chơi.

6. thuc0989

Bạn Chua hiểu ý mình .nghĩa là khi bốc cái mà mình dc cái ấy chứ ko phải là đợi bốc lọc nữa .Thiên ù thì đương nhiên La chỉ người có cái mới dc u

Chỉnh sửa lần cuối: 8/3/17
    Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  7. thuc0989

Theo như mod 9 nói khi lên bài mà cứ đủ 6 chắn 4 cạ là thiên u bt rồi

Nguyễn Tiểu ThươngMod09 thích điều này.
  8. timesaver

timesaver Ma Xó

Thiên ù bạch thủ không thôi là hợp lý vì có những sáu chắn nhẽ chọn hô mỗi BT chi...:))

9. Dachem_Pro

Dachem_Pro Thổ địa

Cửa chì nữa chứ :))

timesaver thích điều này.