[Phỏm] Cách hạ bài khi chơi trên Phỏm Pro Sân Đình

Thảo luận trong 'Hội Quán 52' bắt đầu bởi Mod22, 21/6/18.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

[​IMG] Các cách hạ bài khi chơi trên Phỏm Pro Sân Đình!

[​IMG]️ Hạ tự động: Chỉ áp dụng cho các khu Công Nhân, Nông Dân
    Khi chơi ở 2 khu này, người chơi sẽ được hệ thống trợ giúp tự động hạ Phỏm và gửi bài của mình.

[​IMG]️ Hạ bằng tay: Áp dụng cho các khu từ Tiểu Thương trở lên. Khi chơi ở các khu này, người chơi sẽ phải rút từng phỏm của bài mình lên, ấn nút hạ. Nếu bài có cây gửi, rút cây gửi lên và chọn phỏm mình muốn gửi.

[​IMG]️ Hạ bằng tay kết hợp tự động: Áp dụng cho các khu từ Tiểu Thương trở lên. Đây là trường hợp bài bạn có 2 phỏm, trong đó có 1 phỏm trên tay, 1 phỏm có cây ăn dưới chiếu và không có cây gửi. Với phỏm trên tay, các bạn rút phỏm lên ấn hạ, sau đó các bạn ấn cây cần đánh thì hệ thống sẽ tự động hạ giúp bạn phỏm có cây ăn. Nếu trường hợp bạn cần gửi bài thì bạn phải hạ cả 2 phỏm bằng tay như cách 2, sau đó rút cây cần gửi lên để gửi và đánh cây chốt.

[​IMG] Ù: Khi bạn đã ù, bạn có thể ấn nút "Ù" trong bàn chơi để ù luôn. Khi bạn có 2 phỏm, nhà trên đánh cây mà bạn sẽ ù thì bạn ấn ù luôn cũng được, không cần ăn vào phỏm rồi mới ấn ù. Còn nếu là vòng cuối, bạn ù rồi nhưng chưa hạ thì bạn có thể ấn ù, cây gửi sẽ tự động gửi hoặc hạ hết phỏm theo cách 2 rồi chọn cây gửi để ù tròn cũng được.

[​IMG] Tải và chơi ngay Phỏm Pro Sân Đình tại: sandinh.com hoặc link:

[​IMG] iOS: https://apple.co/2HAAyLn
    [​IMG] Android: http://bit.ly/2l3qBxb

[​IMG] Chúc các bạn luôn có những giờ phút chơi game vui vẻ trên Sân Đình!

phom.

xulyCTNH thích điều này.
  2. pdhien

pdhien Ban Pháp chế Chắn hội Lèo Tôm

Theo đề xuất của mình là nên cài thêm chức năng đánh Phỏm không gửi. Để cho nhiều khu vực người chơi không quen đánh gửi.
    Mình vừa giới thiệu mấy người sang Phỏm sân đình chơi, nhưng họ quen không gửi nên lại bỏ sang FB, Zalo ... đánh phỏm giống nơi họ sinh sống.

Mod01 thích điều này.
  3. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh @pdhien
    Rất cảm ơn anh đã góp ý để cải tiến game. Em sẽ chuyển góp ý của anh sang đội phát triển sản phẩm để xem xét, nghiên cứu và áp dụng nếu thấy phù hợp anh nhé. Chúc anh giải trí vui vẻ với Sân Đình.
    Trân trọng!

4. noname1987

noname1987 Dân đen

Mod ơi! Chia bài phỏm ng ta thấy 1,2 cạ là ng ta out ra. Xong lại vào bàn cũ mới ức chứ. Đánh giải phỏm có ng làm trò ấy thì sao?

Mod01 thích điều này.
  5. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn Sợ rắn1987
    Việc rời bàn có nhiều lý do cả chủ quan lẫn khách quan. Sân Đình cung cấp cho người chơi tính năng Khóa bàn, Sút người chơi... Bạn có thể tùy chọn cho mình người chơi cùng cho phù hợp để có thể giải trí vui vẻ nhé. Thông tin đến bạn!