Báo cáo hành vi trao đổi, mua bán Bảo trên chanpro.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod07, 17/12/13.

1. bác sỹ 103

bác sỹ 103 Học chơi

ok cảm ơn mod nhé

nammt333 thích điều này.
  2. BẮT ĐẦU LẠI

BẮT ĐẦU LẠI Học chơi

bao cao' co van de mua ban bao? tren ban choi mod su? ly ngay ban bao.

3. vjnamjlk123

vjnamjlk123 Học chơi

4. vjnamjlk123

vjnamjlk123 Học chơi

mod xử lý anh ban này nhe' ( duymanh2005st ) giao bán bao tren ban choi .

5. Cố tình gạ gẫm mua bán Bảo cũng sẽ bị khóa tài khoản vĩnh viễn đấy :-&

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, trường hợp này là vi phạm quy định của Sân Đình. Tuy nhiên, xét theo những câu chat ở trong bàn chơi thì có lẽ bạn duymanh2005st nói vui vì thực tế không có việc 50k = 1ty Bảo. Rất cảm ơn bạn đã báo cáo, tuy nhiên bạn cũng là người vi phạm vì bạn là người gạ gẫm, mặc cả mua bán Bảo trên bàn chơi. Sân Đình sẽ khóa nick 2 bạn 3 ngày cảnh cáo lần 1. Rất mong các bạn không lặp lại tình trạng trên nữa nhé.

HàNộiMùaThuVàng, Nguyenhoavinhcuongmah0911 thích điều này.
  7. Rewind

Rewind Dân đen

Mod xem Bán Bảo này, tôi được cộng Bảo theo quy định chứ mod? ChanPro2015.4.18.23.25.18.

8. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Với những số liệu như bạn Rewind này post bài trên theo cá nhân hà nội thấy chưa thể hiện hành vi mua bán .
    Qua đây cũng mong muốn anh em nên cảnh giác với những bạn chơi kiểu như Nick Rewind !!!
    Nếu có kỉ luật thì cũng phải kỉ luật cả Nick Rewind

Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/15
  9. 8881101

8881101 Dân đen

lại gạ gẫm người khác song đăng lên diễn đàn đòi ăn vạ đây mà

10. Rewind

Rewind Dân đen

nguoi ta vao ban rao ban Bao ? khong xu ly ha mod

11. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, với hành vi này bạn trunga1sonla sẽ bị khóa nick vĩnh viễn do giao bán Bảo. Với bạn sẽ bị khóa nick cảnh cáo lần 1 trong 1 tuần vì hành vi gạ gẫm.

12. Rewind

Rewind Dân đen

ko cong cho anh ma khoa nick ah

13. dung dai ca223

dung dai ca223 Học chơi

thưa ban quản trị sân đình, thưa các bạn mod tôi đánh với MIU VTPT và benhvienvphp, TIENTIUII. Dâng chơi có 1 nic longbhchp vào bàn và trao đổi mua bán bảo với nic TIENTIUII. Đề nghị sử lý theo quy định vì tôi nhận thấy đây là hành vi sấu sai với quy định.

14. dung dai ca223

dung dai ca223 Học chơi

15. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, rất cảm ơn bạn đã báo cáo. Với hành vi này 2 nick TIENTIUII và longbhchp sẽ bị khóa nick cảnh cáo 1 tuần do hành vi trao đổi này . Tuy nhiên bạn đã báo cáo hơi muộn :(. Sân Đình xin tặng bạn 30M Bảo. Chúc bạn chơi vui vẻ và may mắn.

Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/15
  16. OANQUA2015

OANQUA2015 Dân đen

mod xem bai dang do ma khoa nick cua longbhchp la ko dung. de nghi mod xem lai lich su nap the cua longbhchp di. choi van minh lich su

17. 1 Đêm Buồn

1 Đêm Buồn Chắn hội Hải Phòng

Mod xem bài đăng của " dung dai ca223 " mà khóa níck của " longbhhp " là hơi mạnh tay và cảm thấy không đúng lắm. Đây chỉ là 1 cuộc nói chuyện thảo luận với nhau. Nick " longbhchp " là 1 thành viên kỳ cựu của Sân Đình lúc nào cũng chơi văn minh lich sự - đàng hoàng. Đề nghị Mod xem lại.

18. Galaxy Alone

Galaxy Alone Học chơi

Ơ kìa ... chỉ là bàn tán thui mà cũng bị ban Nick sao ?
    Liệu phạt như vậy có nặng quá ko hả A M Già ?

19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các bác, việc xử phạt trước tiên là theo quy định đã đề ra. Tất nhiên, tùy vào từng tình huống cụ thể để có những hình thức xử lý tương ứng. Rao bán Bảo là một trong những hình thức sẽ bị xử lý cao nhất (khóa nick vĩnh viễn). Sau khi xem lại đoạn chat trên thì em nhận thấy chưa đến mức là khóa nick vĩnh viễn nhưng em vẫn phải có hình thức cảnh cáo để các bác không lặp lại và hơn cả là để tất cả mọi người thấy việc rao bán (kể cả là nói vui) cũng không nên thực hiện trên diễn đàn và trên bàn chơi.
    Rất mong các bác thông cảm vì đã là luật và quy định đề ra thì người tham gia hay BQT cũng phải thực hiện. Tuy là trang mạng - nơi được gọi là thế giới ảo nhưng dù có "ảo" thì cũng tồn tại rất nhiều cái thật mà nhiều khi ngoài đời cũng không được thực hiện được.
    Sân Đình rất cảm ơn các bác đã tham gia, đóng góp ý kiến và xây dựng cho Sân Đình.
    Trân trọng.

20. minhlong2007

minhlong2007 Dân đen

ok mod1 luat nhu vay thi phai thuc thi. nick choi thi co the tao duoc nhieu nick buon mot dieu la uy tin cua lonbhchp bi anh huong vi noi dung chat vui dua ma thoi. nhan day cung mong BQT cong minh voi tat ca hoi vien cua San Dinh.

1 Đêm Buồn, NguyenhoavinhCủ khoai lang thích điều này.