Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Ác Điểu

Ác Điểu Chánh tổng

Xin nhờ mod kiểm tra và nhắc nhở nick này có hành vi chơi ko đẹp. Vào cái vồ gà luôn xong chạy .

2. Ác Điểu

Ác Điểu Chánh tổng

Muốn tải file mà sao ko thấy có hình ảnh mod ơi.. hic..hic

Seo 1976, Hà_ Hồhồthanh41 thích điều này.
  3. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Game có tính năng "xin chơi", anh có thể sử dụng để tránh trường hợp bàn chơi có gà, có người khác vào chơi anh nhé. Còn mình đã cho họ vào chơi rồi thì trong cộng đồng cũng có nhiều người chơi đẹp, nhiều người chơi xấu. Mình nhớ nick để lần sau chú ý thôi anh ạ. Chúc anh chơi game vui vẻ anh nhé!

hồthanh41, Hà_ HồDuyHV thích điều này.
  4. Ác Điểu

Ác Điểu Chánh tổng

Chào mod . Bài này anh viết là nhờ mod nhắc nhở ý thức của người ấy rất tiếc a ko tải được hình ảnh lên. Đương nhiên là ae trong bàn cho bạn ấy chơi rồi nhưng ai nghĩ bạn ấy chơi chộp rật thế ý anh muốn nói đây là ý thức chứ con gà đáng là bao đâu.

hồthanh41, Hà_ HồMod22 thích điều này.
  5. mrtienxoan1986

mrtienxoan1986 Lý trưởng

Người ta muốn gọi mod thì là thách thức . Vậy gửi mod 16 khoá hộ nick mrtiexoan1986 vĩnh viễn vào hộ cái . Thách thức thẳng mod 16 đấy . Dám ko ??

Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/19
    chachavn1 thích điều này.
  6. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Vâng cảm ơn anh đã "phản hồi"!
    Các hành vi chơi xấu đều bị xử lý, tùy thuộc vào mức độ thì sẽ có mức xử phạt tương ứng đi kèm.
    Bao gồm các hành vi dẫn đến việc khóa nick cảnh cáo hoặc khóa nick vĩnh viễn.

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  7. Mod16

5299B20B-7F7D-4E37-97C1-985487257E83. 923076C8-8C54-4985-86FB-14E872F19CB7.
    Chào anh, đối với trường hợp của anh em nói chưa rõ nên phát sinh nhiều tình huống gây tranh cãi và hiểu nhầm.
    Nguyên nhân của anh bị khóa nick lí do chính ở đây là do anh có hành vi chơi xấu gây ức chế cho những người chơi khác, khi được nhắc nhở thì có thái độ không chuẩn mực.

Để xét về vấn đề này trước hết em rất xin lỗi vì lí do khóa nick chưa được chính xác, đây là lỗi cá nhân của em. Em chân thành xin lỗi anh.

Xét về lí do tại sao lại qui vào hành vi chơi xấu?

Khi nhận được báo cáo của người chơi khác bên em có gửi sang bộ phận kĩ thuật để kiểm tra thì thấy trong khoảng thời gian từ 10h00 đến 10h09 anh cố tình thoát ra vào lại 7 lần. Từ 10h00 đến 10h40 là hơn 20 lần thoát khỏi bàn chơi. Nếu đơn giản việc anh thoát ra là do đứt mạng thì đây là trường hợp bất khả kháng và điều này là hoàn toàn bình thường. Tuy nhiên trong một kì thi lúc chia bài anh lại cố tình thoát ra để bàn chơi bị gián đoạn, hành động này là có mục đích tính toán rõ ràng vì anh sau khi thoát ra có thể vào lại game rất nhanh. Rõ ràng với hành vi như thế gây ra sự ức chế với người chơi khác, đi ngược lại văn hóa chơi vui sống đẹp của Sân Đình. Với những thông tin trên thì đại diện cho pháp chế Sân Đình em đã quyết định khóa nick anh 3 ngày để cảnh cáo. Việc khóa nick không một ai mong muốn nhưng đây cũng là biện pháp duy nhất để mọi người biết được việc của mình đang làm là sai.
    Về bản chất chơi game là để giải trí, giải tỏa căng thẳng cho mọi người. Rất mong anh trong thời gian tới có thể thay đổi vừa mang lại sự thoải mái cho mình cũng là sự thoải mái cho những người chơi cùng mình

Cảm ơn anh rất nhiều.

vuongphong63, pdhien, chachavn18 others thích điều này.
  8. doctonduynga01

doctonduynga01 Lý trưởng

Báo cáo mod là e chẳng bao giờ chơi lớn đến mức cước to trên 2M. Hnay e đang chơi thế là bị out ra nên e cứ nghĩ mình ko còn trên bàn. Lúc chiều vào thấy mình đã về ao làng. Bác kia cược to dã man. Các mod giúp e tim lại công bằng với. Làm người mà làm vậy thì ko hay!

Các tệp đính kèm:

9. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào bạn! Lời đầu tiên xin chia buồn với bạn vì đã gặp người chơi có hành vi chơi xấu. Nhân đây có đôi lời gửi đến bạn cùng toàn thể thành viên về sự việc:

1. Việc người chơi ngủ quên, thoát nick nhưng do sơ suất còn bị treo trong bàn dẫn đến việc ván bài sẽ gần như "đứng im", chỉ có bốc và dưới. Tuy nhiên nếu người chơi còn lại trong bàn giữ nguyên mức cược và chơi tiếp thì đúng là hành vi chơi không đẹp nhưng họ không sai vì họ không hề có động thái nào chơi xấu như tăng cược.

2. Tuy nhiên việc bàn chơi đang ở mức cược 500.000 Bảo, chủ bàn tăng 1 phát lên 12.000.000 và đánh 5 ván, trong đó có 3 ván hòa và 2 ván thắng với số Bảo hơn 132.000.000 Bảo là một hành vi chơi cực kỳ xấu, có mục đích rõ ràng nhằm chiếm đoạt Bảo của người khác. Đây là một hành vi mà Sân Đình nhận định là chơi "cực kỳ xấu" và không bao giờ hoan nghênh trên Sân Đình.

3. Quyết định: Khóa cảnh cáo 05 ngày với nick "0989950553", đồng thời thu hồi toàn bộ số Bảo là 132.000.000 Bảo từ nick đó chuyển trả cho bạn "doctonduynga01". Mong là bạn sẽ chú ý hơn về các lần chơi sau để tránh các sự cố đáng tiếc.

Gửi toàn bộ thành viên Sân Đình: Các bạn có thể nhìn về hình phạt trên đây để thấy Sân Đình kiên quyết mạnh tay với bất cứ một hành vi chơi xấu nào, điều này nhằm bảo vệ toàn bộ người chơi cũng như bảo vệ chính người chơi xấu đó để chẳng may sau này họ có bị chơi xấu lại thì Sân Đình cũng sẽ nghiêm minh xử lý với những ai vi phạm để đòi lại quyền lợi cho họ.

Rất mong toàn bộ thành viên sẽ luôn hướng đến tiêu chí "chơi vui, sống đẹp" mà Sân Đình đang xây dựng và theo đuổi. Xin trân trọng cảm ơn!

10. tàn canh chắn

tàn canh chắn Dân đen

mình báo xấu hành vi chơi của nick : athing79
    chơi trên chánh tổng bàn 4 vào hồi 21h35 phút khi có thành viên bị hết tiền ra ngoài. thành viên khác vào xin chơi thì nick đó kích hết ae xin chơi ra. Mình là chủ Key lúc đó có hỏi tại sao lại kích. Mấy người không nói gì. vài giây sau nick chơi cùng hùa theo đồng ý kích mình là nick : bubukaka123456789

Trân trọng nhờ mod báo đến toàn bộ ae sân đình tránh xa hành vi chơi xấu của nick : athing79 ra giúp mình. ChanPro2019.4.17.21.49.3.WEB.

vuongphong63, chachavn1, Hà_ Hồ1 người khác thích điều này.
  11. debeotrube0

debeotrube0 Chánh tổng

anh em trên chánh tránh trường hợp này ra nhé. đang chơi nuôi gà từ đầu đến hơn 40m bị out ra k cho vào lại nữa. k quan trọng con gà nhưng thông báo để anh em biết mà tránh 1556188424898.

Hà_ Hồ thích điều này.
  12. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Chào anh
    Do mạng của anh không ổn định nên bị out ra ngoài trước tiên đó là lỗi thuộc về mình anh ạ.
    Trường hợp này em chỉ nhắn tin cảnh cáo đến người chơi, nếu lần sau còn vi phạm sẽ có hình thức cảnh cáo nặng hơn thôi anh nhé.
    Chúc anh chơi vui vẻ!

Hà_ Hồdebeotrubeo thích điều này.
  13. Các mod xem xử lý giúp e nick nguyenphuongnhan ạ.Đêm qua e co ngủ quên mà bác ấy 1556498241451. 1556498128469. 1556498118672. 1556497834738. 1556497821804. nâng cược và cài nuôi gà để hút máu e.Mong các mod xử lý giúp.E cám ơn.

14. Mod16

Vâng chào anh ạ!
    Rất tiếc về trường hợp mà anh gặp phải!
    Tuy nhiên trường hợp này bên em sẽ không xử lý vì các lí do sau:
    1. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân!
    Khi say rượu thì mình nên đi ngủ và không nên chơi tiếp.
    2. Ở đây a vẫn còn chơi và thậm chí vẫn còn "Ù" nên có thể hiểu anh vẫn đang "đồng ý" chơi với mức cược trên và không có lí do gì để báo phạt họ cả.
    3. Tính năng chống ngủ quên đã được Sân Đình thực hiện đưa vào từ các phiên bản cập nhật trước. Nếu người chơi không thao tác bấm trên màn hình game chỉ trong 2 phút thì sẽ tự bị "Đá" ra khỏi bàn và không bị mất Bảo. Nhưng ở đây, a vẫn chơi tiếp. Vẫn thao tác trong game và báo "ngủ quên" thì là "không đúng".
    Cảm ơn anh đã phản hồi về cho BQT.
    Chúc a có những ngày nghỉ lễ vui vẻ!

15. Cám ơn đã quan tâm.Nhưng với phản hồi của mod tôi thực sự ko đồng tình.
    Cái thứ nhất mod nói thì tôi nhất trí nhưng ở phần thứ 2 và thứ 3 mod tl vậy ko thỏa đáng nếu tôi ko ngủ quên thì tôi đã out khỏi bàn chứ làm gì có chuyện cứ "đồng ý" ngồi trong bàn kp ăn uống gì để người ta thịt.Còn cái tính năng ngồi trong bàn 2 phút ko thao tác sẽ bị đá ra thì tôi ko hiểu lắm,tôi có xem lại các log ván chơi từ lúc 1h05' là tôi ko hề có 1 thao tác nào,mà mod lại bảo tôi có thao tác thì tôi cũng chịu.Mong mod xem xét lại và có câu tl thỏa đáng hơn.

16. Mod16

Ngắn gọn thì e chỉ có thể đưa a đọc lại link này thôi!
    Bản update 79 Cập nhật phiên bản mới 2.9.79

Hà_ HồHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  17. Văn Điệp Nguyễn

Văn Điệp Nguyễn Thành Nam SĐ

Kính đề nghị các MOD xem xét và xử lý các thành viên này chơi xấu. Mình cùng nuôi gà từ đầu nhưng khi mình đổi máy và đã nói với làng rồi nhưng làng vẫn hùa nhau đá mình ra. Con gà ko bực nhưng bực cái cách chơi của bọn trẻ trâu, vì thế mong các mod loại bớt những thành phần dẻ rách này thì sẽ đúng với tiêu chí CHƠI VUI SỐNG ĐẸP của Sân Đình hơn.
    Cảm ơn các Mod, mong nhận được câu trả lời thoả đáng.
    Trân trọng./.

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/19
    Điệp Già thích điều này.
  18. Mod04

Mod04 Administrator

Sân Đình xin chào anh!
    Những sự việc như thế có quá nhiều, và diễn ra hàng ngày trong cộng đồng của chúng ta. Cách tốt nhất hiện tại là tránh họ ra thôi, bởi vì sự thật rằng cái gọi là CHƠI VUI SỐNG ĐẸP mới tạm dừng ở mức "biển hiệu" chứ chưa có nhiều biểu hiện.
    Hiện nay pháp chế Sân Đình chưa có quy định nào để xử lý trường hợp này. Thông tin mới chỉ có từ phía anh, giờ người ta bảo là "Văn Điệp Nguyễn chửi bậy nên đá ra" thì sao?
    Thôi, vẫn câu nói cũ: chọn bạn mà chơi anh ạ!

Sân Đình sẽ đưa các nick trên vào danh sách tiếp tục theo dõi. Nếu có nhiều người phản ánh thì rõ ràng cần phải xem lại tư cách chơi và có thể xử lý nghiêm khắc. Chúng ta sinh hoạt tại cộng đồng trên tinh thần thượng tôn Pháp Chế, cho dù hệ thống quy định chưa được kiện toàn thì Sân Đình vẫn có thể sử dụng "quyền quyết định cuối cùng".
    Trân trọng.

19. vechaibinhduong

vechaibinhduong Chánh tổng

EAC61D5C-6E38-43CF-893D-02AC6756BB12. Đi thi mà gặp ông thánh làm phép này thì đúng là ức chế.. đánh đấm j.. mod kiểm tra dum nik nguyenkieubinh888 này với.. 18 ván thi hội, ổng cứ thoát ra vào lại lúc chia bài vs bốc cái... ko lẽ làm vậy cô thương cho ù to và thi đỗ chăng...

DuyHV thích điều này.
  20. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này em sẽ gửi thông tin cảnh cáo với người chơi và sẽ nhắc nhở người chơi không tái diễn trường hợp này nữa anh nhé.
    Cảm ơn anh đã báo cáo ạ.

DuyHV thích điều này.