Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. binbi6688

binbi6688 Hội Chắn Hà Tây

Kính thưa BQT chắn sân đình. Thưa toaanf thể ace HYC. Với khẩu hiệu "chơi vui sống đẹp" mà sân đình đưa ra để toàn thể ace có 1 sân chơi lành mạnh và vui vẻ giải tỏa những khi vui buồn trong cuộc sống vậy mà vẫn còn những con sâu con mọt làm không đúng lợi dụng những kẽ hở của mạng để chuộc lợi cho mình. Như vậy là đi ngược với phương châm của sân đình đưa ra. Vậy kính mong BQT và toàn thể ace HYC có những biện pháp để loại chừ những thành phần cá biệt ấy. Hôm nay tôi có chơi trong 1 bàn chơi cược có nuôi gà và gà nuôi đã to ấy vậy mà tự rưng tôi bị bay ra ngoài đến khi vào lại được xin chơi họ lại không cho chơi nữa và kích tôi ra khỏi bàn chơi tôi vẫn vào lại va hỏi tại sao làm như vây và vẫn nhịn xin chơi tiếp họ khồng nói gì tiếp tục đánh họ còn thách thức đi mà kiện. Nay tôi viết bài này kính mong BQT chắn sân đình và ace HYC lên tiếng đòi lại công bằng giúp tôi và các ace khác về sau lhoong gặp nữa

2. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào anh! Rất tiếc vì anh đã gặp phải một số người có cách chơi không đẹp. Về việc này thì Sân Đình không can thiệp xử lý được vì họ không vi phạm nội quy, thêm nữa là cũng không rõ ai là người đá anh khi anh vào lại bàn. Việc anh bị bật ra khỏi bàn chơi thì có thể do lỗi mạng, do máy của anh cài nhiều ứng dụng gây ra nặng máy, chậm máy -> dẫn đến lúc chơi game không ổn định và xuất hiện tình trạng bật khỏi game. Anh vui lòng kiểm tra lại mạng và thiết bị của mình trước khi chơi để tránh gặp sự cố đáng tiếc trong quá trình chơi. Còn khi các hành vi chơi xấu vi phạm nội quy thì Sân Đình sẽ xử lý nghiêm anh nhé. Thông tin đến anh!

Tào TháoDuyHV thích điều này.
  3. hoa sơn4

hoa sơn4 Lý trưởng

Chào mod! Nich tuanh2013456 có cách chơi không đẹp, nuôi gà lần 1 hơn 60m, bạn ấy đã ăn. 4 người tiếp tục nuôi gà tiếp, khi gà hơn 10m (với bàn cược 300k) cũng chưa được gọi là gà to. Bạn tuanh2013456 đã bộc lộ tính chất ko đẹp (tham lam, ích kỷ) cụ thể là e (chủ bàn hoa sơn4 và 1 bạn nữa xin ra đổi chỗ rồi vào lại ngay) thì bạn tuanh2013456 trở thành chủ bàn và chia luôn, solo luôn với nhà còn lại ductien. Ván đầu solo Ván Hoà, ván sau bạn tuanh2013456 lại chia luôn, bạn ductien cũng không đồng tình với hành động đó nhưng không làm gì được. E xin nhận lỗi về mình, qua đây mong mọi người quan tâm tới bạn tuanh2013456 nhiều hơn, không từ đầu đến giữa thấy tuanh2013456 chơi đẹp, mà ván gần cuối bộc lộ bản chất lại giật mình ạ! Tks mod, tks mọi người đã đọc!

Các tệp đính kèm:

4. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này em sẽ không xử lý gì ạ. Em xem đây là 1 báo cáo để mọi người đọc và rút kinh nghiệm anh nhé. Chúc anh chơi vui trên Sân Đình.

Tào Tháomai_hoa_thon thích điều này.
  5. nguyễn chiến long

nguyễn chiến long Lý trưởng

Mod xem nick này chơi xấu đổi cước liên tục người khác ù thì tăng 4 điểm đến khi người đó ù hạ còn 3 điểm nhờ mod lấy lại công bằng cho anh em cùng chơi

Các tệp đính kèm:

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  6. Mod22

Trường hợp này em thấy người chơi mới thay đổi cài đặt từ 4 điểm xuống 3 điểm và chưa lặp đi lặp lại nên tạm thời em sẽ theo dõi và chưa xử lý. Nếu có báo cáo về nick này nữa em sẽ xử lý anh nhé. Thông tin đến anh!

Hà_ HồTào Tháo thích điều này.
  7. Play for Fun

Play for Fun Dân đen

2 nick này ngồi bơm nhau trắng trợn. Đây chỉ là 1 ván. Mod kiểm tra giùm và xử lý nhé.

Các tệp đính kèm:

8. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như em kiểm tra thì chưa thấy hiện tượng bơm bài giữa hai nick chơi này.
    Anh có thể nói rõ hơn hai nick này bơm bài như thế nào nhỉ. Hoặc anh có thể vào lịch sử xem lại các ván chơi khác để xem rõ hơn nhé. Cá nhân em thấy thì cả 2 nhà này đánh đều quá tham bài, một nhà đánh cửu đen kệ nhà sau ù, còn nhà sau tẩy đỏ kệ làng. Có thể một phần do trình độ nhưng cũng có thể do bàn nhỏ nên họ đánh tham bài không để ý thôi anh nhé.

Tào Tháo thích điều này.
  9. 2tomtinso

2tomtinso Dân đen

54346753_2173264389652558_6993575907562618880_o. 53886121_2173264399652557_8997469405763862528_o. 53908323_2173264452985885_1720325661236658176_o. Hnay em đang chơi hết tiền bảo trước 2 ních này là hết tiền e vào lại ních Đàm Thận Hải BN ngay. Chứ gà em vs bác vvnghe vs 2 người này nuôi đến gần 800m rồi xong vào lại 2 người này phủi luôn không cho ai vào lại. Xin chơi xong bảo thôi hết gà nghỉ đây. Mod xem kiểm tra hộ em với

Chỉnh sửa lần cuối: 18/3/19
  10. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Ok anh!
    Trường hợp này e sẽ hỗ trợ lại anh 230M tiền góp gà từ đầu tính tới lúc anh nghỉ nhé!

11. Huy baby

Huy baby Dân đen

Tối qua lúc gần 23h tôi vào bàn chắn cược 12m xem nhưng chẳng may ngủ quên. Sáng nay khi tôi tỉnh dậy xem thì mất gần 2 tỷ bảo. Tôi biết lỗi này là do tôi, nhưng tôi thấy các người chơi trong bàn như thế là không thể chấp nhận được. Đáng ra chỉ hết ván thứ 2 khi biết tôi không chơi thì kick ra nhưng mọi người cứ để thế ăn của tôi gần 2b bảo.
    Đây là các người chơi trong bàn:
    https://chanphom.com/replay?l=l1porz6d_n5n
    https://chanphom.com/replay?l=l1pos1jp_n5n
    Các người chơi này đã đi ngược lại với tiêu chí CHƠI VUI SỐNG ĐẸP của Sân Đình.
    Góp nhặt mãi mới được ít bảo mà bị vố thế này ấm ức vô cùng.

Chỉnh sửa lần cuối: 23/3/19
    Tào Tháo thích điều này.
  12. Mod22

Chào anh! Rất tiếc vì sự cố mà anh gặp phải nhưng trường hợp này Sân Đình không can thiệp được anh nhé. Vì đây là bàn chơi 4 người, số Bảo cũng không thuộc về hẳn 1 ai. Ngoài ra Sân Đình đã có thông báo về phiên bản mới 2.9.79, ở phiên bản này thì người chơi nếu không thao tác trong game 2 phút thì hệ thống sẽ tự động đẩy ra khỏi bàn chơi, nhằm tránh các sự cố như ngủ quên, bỏ đi ra ngoài có việc gấp...Anh vui lòng tham khảo thông tin về phiên bản mới tại đây và tiến hành cập nhật đi anh nhé:

https://chanphom.com/threads/cap-nhat-phien-ban-moi-2-9-79.16430/

QUÂN HÀ 77, DuyHV, kiennhnn3 others thích điều này.
  13. ducmanh07

ducmanh07 Dân đen

14. Mod07

Mod07 Moderator

Chào anh, đối với những trường hợp này chưa thể xác định được hành vi chơi xấu nên Sân Đình chưa xử lí được anh nhé.

15. trai_thái__bình

trai_thái__bình Dân đen

Đề nghị mod xem xét xử lý hành vi của chắn thủ nick mrtienxoan1986. Trong ky thi hội chắn thủ thoát ra vào làm người ù không bốc cái được. Mình đã nhắc nhở báo mod lại có hành vi khiêu khích (báo đi, bắt cái chưa) 1553959095053. 1553959095053. 1553960008057.

16. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Ok cảm ơn anh!
    Hành vi thách thức này thì đáng xử rồi!

17. Các mod xem xét cho e trường hợp của sontay2014 và kien79 với ạ. Tất cả các ván đánh đều cố tình đánh chạm , sau khi nick sontay2014 out thì có hành vi kick người chói khác.

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/19
    Hà_ Hồ thích điều này.
  18. Mod22

Trường hợp bạn báo cáo đúng là 2 nick bơm bài, tuy nhiên tại thời điểm kiểm tra hai nick chơi này đã chơi hết tiền. Mình gửi lại cho bạn 100 triệu Bảo vì đã báo cáo chính xác nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.

19. Thanks mod đã xử lý, những nick này đề nghị khoá vĩnh viễn luôn ạ

Hà_ Hồ thích điều này.
  20. Mod07

Mod07 Moderator

Tất cả những trường hợp vi phạm bơm bài đều khoá vĩnh viễn bạn nhé :D