Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Thông báo xử lý hành vi chơi xấu!

- Nick bị xử lý: "tuanson0284"
    - Hành vi vi phạm: Thay đổi mức điểm chơi liên tục. Đang ù Suông tăng lên 3 điểm, rồi lên 4 điểm rồi về ù Suông dù người chơi trong bàn không đồng ý.
    - Hình thức xử lý: Khóa nick cảnh cáo 03 ngày.

Đôi lời gửi đến toàn thể thành viên: Hành vi chơi như nick "tuanson0284" như trên là một hành vi được cho là "chơi xấu" trong cộng đồng game Sân Đình. Những hành vi chơi tương tự như thế này các bạn không nên áp dụng vào những ván chơi của mình. Chúng ta đang xây dựng văn hóa "chơi vui, sống đẹp" thì hãy chơi làm sao cho vui, sống làm sao cho đẹp, để mọi người khi thấy nick của mình đều nói: "à nick này tôi biết. Chơi đẹp lắm". Tôi nghĩ đó mới là cái đáng quý. Một lần nữa, mong các thành viên hãy lưu ý về cách chơi của mình vì thực sự các Mod không muốn đi xử lý những tình huống như thế này đâu ạ. Trân trọng!

2. tuoidoithanhxuan

tuoidoithanhxuan Dân đen

Mod ơi em nạp tiền chơi mấy ngày đêm đang vui sao lại khoa nik cua em kiểm tra mấy ngày nay em trơi thế nào. Có chơi xấu đâu mà khóa

3. tuoidoithanhxuan

tuoidoithanhxuan Dân đen

Mod kiểm tra nik tuanson0284 giúp em cái mở cho em trơi em ko vi phạm gì cả trơi mấy ngày đêm rồi ko sao hôm nay vừa đi đón con về thì bị báo khóa nik vì có hành vi xấu là sao.

4. Mod22

Chào bạn! Mình xử lý dựa vào các bằng chứng được lưu lại trong lịch sử dữ liệu của nick bạn. Và qua cuộc gọi của bạn đến số của mình, chúng ta cũng đã thống nhất được vấn đề rồi bạn nhé. Và bạn vui lòng đợi 03 ngày sau nick của bạn sẽ tự động được hệ thống mở khóa. Thông tin đến bạn.

DuyHVHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  5. songho99

songho99 Chắn hội MU

Mod cho e hoi nik không có khách bbj khóa bao nhiêu lâu ạ

6. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp nick ''không có khách'' mod22 đã xử lý khóa vĩnh viễn người chơi này do có hành vi chơi xấu trong game. Thông báo này cũng đã được gửi đến người chơi, khi người chơi đăng nhập vào nick anh nhé.
    Chúc anh luôn chơi vui trên Sân Đình ạ.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  7. songho99

songho99 Chắn hội MU

Cảm ơn e nhé

Mod07Mod21 thích điều này.
  8. cachep 01

cachep 01 Dân đen

Bắt đầu và kết thúc của bạn chơi rất văn hóa Nguyễn Văn Khôi 2013 (chủ bàn) và Nguyễn Jack (đồng bọn, có quen nhau, chào hỏi khi vào). Mây thì chắc chắn không cư xử thế rồi. Đưa lên đây để ae biết. Cũng khẳng định luôn khi chơi không hề có đôi co, cãi vã gì. Mà chỉ là tụt từ hơn 900m xuống 60m thì bạn chơi sút ra do hết gà. :)):)):)) 1546783550272. 1546783508620. 1546783470269.

9. Mod22

Chào anh! Về trường hợp này thì cũng khó để xử lý anh ạ vì không biết ai là người đá anh ra khỏi bàn. Và có biết thì Mod cũng chỉ có thể gửi thư nhắc nhở họ là chơi cho đẹp ở các ván chơi về sau này chứ họ cũng không vi phạm quy định nào của Sân Đình để bị xử lý anh ạ. Thông tin đến anh!

DuyHVHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  10. cachep 01

cachep 01 Dân đen

Tôi ko cần xử lý. Nêu ra cho ae biết thôi. Chưa nói thêm là quá trình chơi ko đì nhau cây nào.
    Tks mod22!

11. Phan Đức Vinh

Phan Đức Vinh Lý trưởng

Tối qua mình thi hội rất bức xúc với 1 bạn khi đang chơi mà vất nick đấy và ko làm gì cả đó là nick @lamtythoi . Ban đầu bạn ấy có đánh vài ván xong rồi bỏ luôn, dù rất cố gắng nhưng 3 nick còn lại cũng chỉ chơi đc nửa vòng là out hết. Theo mình đc biết thì khi đó nghiễm nhiên bạn @lamtythoi sẽ đỗ. Mình đưa lên đây mong rằng mod có cách giải quyết hợp lí vì thi thì ko đá đc, còn nếu mà là bị lag hay mất mạng chắc sẽ bị đẩy ra khỏi bàn chứ ko như thế. Ko biết đã có bạn nào báo cáo trường hợp kiểu như vậy chưa và mình cũng chưa đọc hết xem nó có nằm trong các trường hợp bị phạt ko nên cứ đưa lên đây nhờ các mod.Trường hợp này chắc đăng ảnh cũng chả có ích gì còn mình thì ko biết cách tải và đăng video.Cùng thi hôm qua còn có 2 bạn , bạn @Ông Lão Câu Cá và 1 bạn out sớm.

12. Mod07

Mod07 Moderator

Để trả lời câu hỏi của anh em xin đưa ra một số ý:
    1. Chú lamtythoi tên thật là Định, chú đã từng đỗ Thành Hoàng Sân Đình, rất nhiều người giao lưu cùng chú đều biết chú rất lịch sự và không phải người xấu.
    2. Về cái hại: chú để bài đấy không được gì cả mà thua lại mất điểm mất tiền.
    Trong cuộc chơi có thể có một việc khẩn nào đó mà bản thân người chơi không kiểm soát được, hoặc có thể ngủ quên chứ không ai lại đi làm như thế đâu anh ạ. Trên đây cũng là ý kiến cá nhân của em thôi, nếu không hài lòng anh có thể phản hồi lại anh nhé.

Chỉnh sửa lần cuối: 11/1/19
  13. canhngo190

canhngo190 Dân đen

Anh chị xem có xứng đáng là 1 tri phủ k

Các tệp đính kèm:

14. Mê Chị Hằng

Mê Chị Hằng Thổ địa

Em bổ sung, tuỳ mod xử. Thực sự nản vì qua nhiều lần với d/c này!,

15. Phan Đức Vinh

Phan Đức Vinh Lý trưởng

Mình cũng đã suy nghĩ rất kĩ khi báo lên đây, vì mình cũng cân nhắc lợi hại trong việc này, đc ( nếu có) là 1 lần đỗ thi hội, thua thì sẽ là khoảng 10t đến 20t bảo, nhưng chẳng ai thích thế cả. Chơi bt thì có thể đá ng đó để đảm bảo cho cuộc chơi cũng như số bảo của bạn ấy, nhưng đi thi thì chịu, thế nên mình mới đưa lên để nhờ các mod xử lí cho hợp lí ( như ko làm gì thì sau 10p tự động bị kick khỏi bàn chơi ) để tránh các trường hợp tương tự xảy ra. Đi thi hội 1 kì cũng phải hơn 1h, đêm thì ko nói chứ buổi tối dành ra ko phải dễ dàng gì, mà cái cảm giác cứ nhìn cái vòng quay đếm thời gian nó quay hết cả vòng xong lại quay, quay rất mệt, mong các bạn hiểu. Nếu mình đưa lên sai mục ( phải cho vào mục góp ý chẳng hạn) thì cho mình biết nhé. Thank

Mod07 thích điều này.
  16. Mod07

Mod07 Moderator

Thật ra cũng có một cách đơn giản hơn, mìn sẽ gọi cho chú để trao đổi. Lần sau nếu chú bận thì chủ động thoát ra tránh cho mọi người phải chờ là được :D

DuyHV thích điều này.
  17. Mod22

Chào bạn! Bạn muốn báo cáo gì về hành vi chơi xấu của nick bạn gửi hình ảnh vậy? Bạn có thể miêu tả rõ hơn không?

DuyHV thích điều này.
  18. trai nha que 1986

trai nha que 1986 Chánh tổng

19. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Với trường hợp trên em xin phép được nhắc nhở người chơi vì hành động thay đổi mức cược liên tục trong bàn chơi mà chưa thông qua các thành viên khác. Hy vọng anh sẽ luôn được chơi vui và giải trí thoải mái trên Sân Đình.

trai nha que 1986 thích điều này.