Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod01

Mod01 Administrator

Chào Bạn! Chắn pro đã kiểm tra 2 người này nhưng không có dấu hiệu bơm bài bạn nhé. Ở 2 ván trên mình không hiểu bạn nghĩ người ta bơm kiểu gì, ở ván thứ 3 nhà dưới tay mamtroi2 đánh 9 văn đi mà không ai ăn hay đánh nên theo tính toán thì khả năng 9 văn còn rất lớn nên nhà mamtroi2 để chờ ù là hợp lý mà.

mrgiang2010a thích điều này.
  2. mrgiang2010a

mrgiang2010a Chánh tổng

Thanks MOD01!
    MOD kiểm tra lại kìa, không phải nhà ấy để 9 văn lại chờ ù mà là bài họ 6 chắn què 3s và 3 đầu thất, bàn này không chơi ù xuông nếu để tam lại ù mới có tôm, sao lại đánh tam cho nhà dưới chạm ù còn để 3 đầu thất lại ù xuông để đền làng ư, hay họ đánh cao nhìn được con thất chắc chắn về cửa chì để ù 3 điểm, hi.

3. Mỹ Duyên 99

Mỹ Duyên 99 Học chơi

4. Mod01

Mod01 Administrator

Chào Bạn! Chắn pro đã kiểm tra ván bài này và một số ván bài nữa, kèm theo là sử dụng nghiệp vụ chuyên môn nhưng xác định là 2 chắn thủ này chưa có dấu hiệu bơm bài bạn nhé.
    Đối với ván bài trên mà nói thì xác suất của cây chichi còn rất thấp, trong khi đó nhà vukygt cũng chưa có dấu hiệu gì để mọi người biết bài của mình nhiều đỏ. Trong khi chơi thì thỉnh thoảng cũng có một số chắn thủ hay kêu cây bài lên như thế.
    Chúc bạn chơi vui vẻ và may mắn.

5. 220kv_yenbinh

220kv_yenbinh Dân đen

mod kiem tra nhé. sao kg danh 3 ma là danh 1

Các tệp đính kèm:

6. Nhờ các mod giúp đỡ !!!!!

Lối chơi bơm bài để ù giờ đã đi vào dĩ vãng . bơm trạm ù hay đánh cả cạ giờ đã lạc hậu do tính năng xem lại ván chơi.

Đánh bơm bài giờ nâng cấp hơn sưa rất nhiều .

Mình hôm nay đánh chắn ở trên vương ngồi với 2 nick 0985331985 và nick haidangck301 .
    Họ chửi nhau tóe lửa ở trong bàn chơi , kích bác nhau .
    Nhưng trong ván đánh thì họ hiểu nhau đến từng quân bài .
    Chỉ có các Mod mới kiểm tra được họ có đánh cặp với nhau hay không ? đây là 1 ván bài mà vô tình hà nội xem trong rất nhiều ván chơi kiểu thế này . ván này 0985331985 ù chi
    Ngoài 2 Nick này ra còn 1 nick nữa là Duc_thuong03 cùng nhóm với đội này .
    bảo mình thua 1 tỷ không đáng là bao so với khả năng của mình nhưng đánh chắn kiểu này ức chế lắm mod ơi!!!!!!

Rất mong các bạn giúp đỡ!!!!

ChanPro2014.4.25.11.47.35.

Chỉnh sửa lần cuối: 25/4/14
    ducthudo thích điều này.
  7. ducthudo

ducthudo Chắn hội Hà Nội

BQT quyết làm sạch không thể để tệ nạn này tồn tại trên game https://chanphom.com/
    Anh em có hiện tượng gì tiếp tục báo cáo.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  8. Mod07

Mod07 Moderator

Thông báo từ BQT chanpro:

Trong thời gian vừa qua chapro nhận được rất nhiều ý kiến phản hồi về các tài khoản đánh cặp để nhằm mục đich quây người chơi khác. Khi bắt đầu có hiện tượng này xảy ra từ phía BQT chanpro đã có cảnh báo với những người chơi này nhưng qua một quãng thời gian dài theo dõi, phía chúng tôi nhận thấy đây là những nick chơi xấu và không có khả năng thay đổi. Chính vì vậy được sự ủy quyền của ADMIN chanpro chúng tôi ra thông báo KHÓA TÀI KHOẢN VĨNH VIỄN với các thành viên sau đây:
    1. HANOI phama JSC
    2. MUI CA MAU
    3. 0908531985
    4. buonngaythang2009
    5. huychanhmobile
    6. kan_ga_roo
    7. hue linh
    8. haidangck301
    9. thanhmaxteu
    10. SAO KIM GMP
    11. LINH TRUNG
    12. TRUNG TTPC
    13. duc_thuong03
    14. duc_thuong01
    Vì một sân chơi trong sạch lành mạnh, phía chúng tôi kiên quyết nói không với những hành vi chơi xấu. Tất cả những tài khoản trên không có quyền khiếu nại với bất cứ lí do gì. Mong rằng nếu ai gặp những hành vi chơi xấu tương tự như thế này hãy gửi thư cho mod để bảo vệ chính quyền lợi của mình.
    Thân.

9. _Cụ_Chánh_

_Cụ_Chánh_ Học chơi

Kaka, hôm trước cũng có ông dọa kiện tôi đánh bơm bài, lý do: tại sao ko đánh con này để đì mà lại đánh con kia để nhà dưới chạm. Tôi trả lời thích thế :D

Nói chung là oánh chắn đâu cứ phải ko đì là bơm bài đâu các bác, nhiều khi nó còn là ý thích chờ con gì nữa chứ. Như tôi mà cầm 1 với 5 văn là tôi đánh 1 để chờ 5 văn vì thích, đơn giản thế thôi mà :D

VƯƠNG HÀ 77 thích điều này.
  10. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:-& 07 ....Bài Anh viết có chỗ nào sai mà xóa bài của Anh?

11. Thư Cảm Ơn Mod 07!!!!

Vừa Qua có 1 bài viết của mình gửi cho các Mod nhờ xem hộ 3 nick có đánh cặp hay không đó là các nick
    0985331985, haidangck301, Duc_thuong03

Mod 07 đã nhiệt tình kiểm tra và phát hiện đúng là có trường hợp , bơm bài và đánh cặp .
    Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thay mặt cho hàng nghìn chắn thủ yêu quý Chắn pro xin gửi tới mod lời cảm ơn chân thành nhất từ đáy lòng mình .
    Bạn Mod 07 đã thanh lọc được các thành phần xấu trong trang chắn pro .

Qua đây Hà Nội cũng muốn gửi lời đến Ban Quản trị chanphom.com nên có 1 phần thưởng xứng đáng cho Mod07 đã làm trong sạch và lành mạnh chắn pro .

Chúc Mod 07 Luôn mạnh khỏe , công tác tốt và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống .

Thân

12. Mod07

Mod07 Moderator

À bài viết không sai nhưng em ẩn đi để bài em nổi lên trước cho mọi người xem rồi em sẽ hiện lại sau anh à :D

13. ducx3

ducx3 Học chơi

tố cáo AAA02 bơm bài cho tonglong
    03/05/14 21:23Nhà cụ Lý/Bàn 26, cược 150000. ducx3 vào gà 300000, minh cam do vào gà 300000, AAA02 vào gà 300000, tonglong vào gà 300000. ducx3 ù [Bạch thủ]
    Xem đính kèm 40554

14. ducx3

ducx3 Học chơi

tố cáo AAA02 bơm bài cho tonglong
    Nhà cụ Lý/Bàn 26, cược 150000. ducx3 vào gà 300000, minh cam do vào gà 300000, AAA02 vào gà 300000, tonglong vào gà 300000. ducx3 ù [Bạch thủ] ChanPro2014.5.3.21.23.13.

_Tàn Chi Lệnh_ thích điều này.
  15. ducx3

ducx3 Học chơi

16. ducx3

ducx3 Học chơi

ngoquockhanh bơm dongkhanh ChanPro2014.5.4.13.53.52.

17. Mod07

Mod07 Moderator

Chào bạn ducx3. Mình đã kiểm tra kỹ các nick bạn gửi và kết luận đây không phải là các nick bơm bài với nhau nhé.
    Sau khi kiểm tra bằng các biện pháp kỹ thuật thi mình xin giải thích cho bạn về hai ván bài này:
    Ván 1: AAA đánh chi chi đi thực chất là muốn câu 1 con bát đỏ để chạm chờ sớm, tuy nhiên rất không may mắn là nhà sau lại nhiều đỏ dẫn đến trường hợp chờ 8 đỏ.
    Ván 2: Bạn thử đặt bạn vào ván bài người chơi ngoquockhanh thì bạn sẽ đánh con gì. Đánh 9 vạn chính là cây bài hợp lý nhất và tầm cao thủ mới chọn được cây bài này.
    Rất cảm ơn bạn vì đã báo cáo về những hành vi bị nghi ngờ chơi xấu. Nếu có bất cứ nghi ngờ gì hãy gửi cho các mod vì một sân chơi trong sạch lành mạnh. Chúc bạn chơi vui vẻ.

18. ducx3

ducx3 Học chơi

xl nhưng nhà dưới đánh 8 vạn sao nhà trên ko ăn, như mod nói là câu ?

19. Mod07

Mod07 Moderator

Đây là phân tích của mình tại thời điểm đó thôi còn người chơi đánh như thế nào mình không thể biết được. Có thể họ hi vọng bốc được 6 chạm chờ cây sáng hoặc gì đó. Nhưng mình đã kiểm tra bằng phương pháp kỹ thuật riêng mới kết luận là không có bơm bài chứ không phải là dựa vào ván bài nhé.

20. Mod07

Mod07 Moderator

Bạn yên tâm là nếu bạn chơi nghiêm chỉnh không bơm bài thì sẽ không sao nhưng nếu bạn có bơm bài chắc chắn các mod sẽ biết và dù không ai đưa ra bằng chứng các nick bơm bài cũng sẽ bị khóa. Không phải ngẫu nhiên mà một trang web có thể xây dựng một sân chơi trong sạch đến tận bây giờ. Quyết định của mod là quyết định cuối cùng vì chúng tôi có đủ khả năng biết được tất cả những chuyện đó và duy trì kỷ luật của một sân chơi.

phuongthao14122007 thích điều này.