Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Sự việc của nick Tuấn ID 80 là em xử lý. Việc đó cũng như một trường hợp em từng xử lý trong một giải đấu giao hữu mà người bị xử lý đều là thành viên của 1 Chắn hội. Nick Tuấn ID 80 lần đó bị xử lý và cùng chơi với 1 người trong Hội chắn của mình, dưới ăn đỏ lại rách tiếp đỏ trong cạ ra đánh khi bài đang có 1 bộ 3 đầu, què 3, sau khi rách 9 đỏ ra đánh thành què 4, đó là hành vi chơi không đẹp. Còn từ bơm bài được Sân Đình dùng để chỉ những việc đánh cho nhau ăn để có lợi thế, và vì thế nick đó mới bị xử lý anh nhé.

2. Mod22

Em chào anh! Em đã kiểm tra 2 nick này thì chưa thấy có dấu hiệu bơm bài, anh có thể xem các ván đánh khác thì thấy là họ đánh thuận theo thế bài và tự nhiên. Còn 3 ván bài anh gửi thì chưa thực sự rõ ràng, anh có thể xem lại. Khi bài còn úp thì khó mà nói lắm anh, với cả cách đánh mỗi người 1 khác. Vì vậy em chưa xử lý 2 nick này anh nhé. Cảm ơn anh đã gửi bài báo cáo ạ.

deutschland_1976 thích điều này.
  3. Đảo Cát HP

Đảo Cát HP Chắn hội Hải Phòng

Mod xem cho ván này . traitimtuyet ko đì 9 vạn lại xén 3 đầu 7 cho công chúa chờ 1 1557418050575.

4. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Mod đã kiểm tra và chưa thấy dấu hiệu ở hai nick này.
    Ban đầu tham bài gò cước Lèo sau đó không thấy có cơ hội ù thì đánh cửu vạn và chi chi đi thôi anh nhé.

5. trai chí linh

trai chí linh Thành viên HCHD

Mod kiểm tra 2 ván trong thi hội bơm bài. Mong sớm hồi âm.
    1557500808224. 1557501023313.

6. Đảo Cát HP

Đảo Cát HP Chắn hội Hải Phòng

Mod xem ko phải riêng ván này. Tôi ko chấp nhận được , ức chế quá 1557514180711.

7. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Chào @Đảo Cát HP , @trai chí linh!
    Em đã kiểm tra kỹ nhưng chưa thấy dấu hiệu gì bất thường giữa các nick này nên tạm thời các Mod sẽ chưa xử lý anh nhé!
    Em sẽ tiếp tục theo dõi các nick này trong thời gian tới! Nếu có sai phạm thì sẽ xử lý ạ!
    Cảm ơn các ACE đã báo cáo! Chúc mọi người có 2 ngày cuối tuần vui vẻ!

Hà_ Hồ thích điều này.
  8. nguyễn chiến long

nguyễn chiến long Lý trưởng

Mod xem hộ nichk 88 và22 có vấn đề bơm bài đánh cặp trong bàn chơi nhờ mod kiểm tra

Các tệp đính kèm:

9. nguyễn chiến long

Nhờ mod xem giúp như vậy thì ra gì nữa đánh cặp như vậy thì chịu

Các tệp đính kèm:

10. Mod22

Chào anh! Anh có thể nói rõ hơn là họ bơm bài ở điểm nào không anh? Em thấy ván bài này hoàn toàn bình thường mà anh? Cả 2 quân Bát Sách, Bát Vạn là họ bốc nọc và ăn được chứ nhà trên có đánh cho ăn vào 8 đỏ đâu mà bất thường anh nhỉ?

Hà_ Hồvinhnguyen1967 thích điều này.
  11. nguyễn chiến long

Bát sách bốc lên ngay cửa sao lại ko ăn để nhà dưới ăn tôm thì có sẳn trên tay rồi còn sợ gì và bài đó vẩn gò được tại sao lại đánh như thế còn những ván trước nữa ko riêng ván này

12. Mod22

Chào anh! Nếu như anh nói thì cũng chưa đúng hẳn. Mỗi người 1 cách đánh anh ạ. Chứ mình đâu thể nói cách đánh của mình ra và bảo họ phải theo cách đánh đấy. Có thể họ tham chạm Ngũ hoặc Thất và chờ Chi. Còn nếu anh nói ván khác nữa cũng bơm anh có thể gửi ván chơi đó lên không ạ?

Hà_ Hồ thích điều này.
  13. vinhnguyen19672

vinhnguyen19672 Chánh tổng

chắc là ý muốn nói sao không cấu 8s lại vì nhà dưới đã ăn 8 vạn trước. :))

Hà_ Hồ thích điều này.
  14. nguyễn chiến long

Vậy còn ván này người ta đã ăn 4 đỏ rồi tại sao lại xé chi ra đánh mod giải thích giúp ạ

Các tệp đính kèm:

15. Mod22

Ván này em thấy bình thường mà anh. Họ ăn con chính chữ do nhà trên đánh ra là 6 chắn, họ đánh Chi, sau nếu nọc lên Chi họ lại ù Bạch thủ chi. Sân Đình không cấm việc đánh như thế. Nhiều người cũng đánh như vậy mà anh.

Hà_ Hồ thích điều này.
  16. nguyễn chiến long

Nhà trên ăn 4 đỏ nổi mặt rồi mà lại xé chi thì có gì đó sai mod à

17. Mod22

Em cũng trả lời anh rồi. Ván bài này bình thường anh ạ. Không có chuyện bơm bài đâu anh nhé.

Hà_ Hồ thích điều này.
  18. deptrai7679

deptrai7679 Dân đen

mod xem xét hộ tôi nhé. trường hợp này có phải bơm bài không?

Các tệp đính kèm:

19. deptrai7679

deptrai7679 Dân đen

Mod xem lại hộ tôi. đây là 2 hình ảnh đầy đủ nhất.

Các tệp đính kèm:

20. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Chào anh. Cảm ơn anh đã báo cáo!
    Sau khi kiểm tra thì Mod xác nhận đây là hai nick bơm bài đánh cặp với nhau, hai nick này đã bị khóa vĩnh viễn vì vi phạm nội quy của Sân Đình.
    Xin gửi tặng anh 30m vì đã báo cáo bơm bài chính xác và góp phần giữ gìn sân chơi Sân Đình sạch - đẹp.
    Chúc anh luôn chơi vui vẻ!