Đóng góp ý kiến cho Sân Đình 2.0

Thảo luận trong 'Chắn Phỏm 2.0' bắt đầu bởi mod18, 19/6/13.

1. mod18

mod18 Moderator Ban quản trị

Đóng góp ý kiến của bạn cho Sân Đình 2.0 hoàn thiện nhanh chóng hơn, hấp dẫn hơn.

Củ khoai lang thích điều này.
  2. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Có vài góp ý cho khoa cử sân đình. Các Mod xem xét nhé:

- Về giải thưởng:
    Giải thưởng khoa Thi Hương: đỗ Tú Tài: 10m Bảo; đỗ Cử Nhân: 160m Bảo.
    Giải thưởng khoa Thi Hội: đỗ Tiến Sỹ: 50m Bảo
    Trong khi cả 2 khoa cùng thi 4 vòng như nhau, chức sắc thi Hội cao hơn mà giải thưởng lại ít hơn => Thi Hội sẽ ít người tham gia hơn (cùng mất 1 mức lệ phí như nhau thì người ta sẽ chọn cuộc thi có giải cao hơn)
    Nên chăng: Tăng lệ phí thi Hội (vì người chơi đã được giải ở thi Hương, lấy ở đấy ra để mà nộp) và tăng giải thưởng thi Hội.
    - Mỗi 2 tuần sẽ có 1 cuộc thi Đình. Vậy các bạn nghiên cứu thêm giải Tam Nguyên: Người có số điểm cao nhất cả 3 vòng thi (tính trong 2 tuần trước khi thi Đình)

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  3. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Mình có 1 vài ý kiến cho phiên bản sân đình 2.0

1. Trước đây mình đã là thành viên của BQT chắn hội hà nội và chắn hội lèo tôm, được anh em tin tưởng giao cho nhiệm vụ hô hào các tấm lòng hảo tâm cho quỹ của các chắn hội .mình thấy 1 số cái bất cập như sau :
    hiện nay sân đình đang cắt 5% các ván ù , mình đề xuất là nếu thành viên của chắn hội ù thì sân đình thu 5% phế nhưng cắt lại 1 % chuyển lại cho quỹ chắn hội , quỹ chắn hội sẽ lấy số bảo đấy tổ chức các giải đấu , sự kiện và cứu những thành viên khi họ hết bảo nhưng căn cứ vào tỷ lệ đóng góp cho hội . ví dụ chắn hội lèo tôm hiện nay đã hết kinh phí tổ chức giải đấu và các sự kiện mặc dù khi mới thành lập số bảo quyên góp được là gần 7 tỷ bảo .

2. Cho phép thành viên trong chắn hội được phép chuyển bảo cho nhau , vẫn chịu phí chuyển là 5 % nhưng khống chế ở 1 mức độ chuyển bảo nào đó . (có thể là 50m, 1 ngày chỉ được chuyển 3 lần)

3. Lập riêng 1 toppic cho chắn hội , chỉ có thành viên trong chắn hội mới được vào . khi có 1 bài viết nào trên diễn đàn với nội dung đả kích , nói xấu nhau thì các bạn mod phải đứng ra can thiệp ngay .

4. Tặng thưởng cho những nick phát hiện ra các thành viên khác chơi chắn trên sân đình vi phạm nội quy sân đình như nói tục chửi bậy , avata không hợp lệ (làm trong sạch sân đình)

5. Đang đánh chắn mà có người vào chào mình mà mình không chào lại thì mất lịch sự , nhưng đang đánh chắn mà trả lời nhiều thì mất tập chung dẫn đến báo ,ù láo , nên cửa sổ chát có thể đóng hoặc mở .

6. Khi kích vào 1 nick nào đó thì biết được thêm luôn nick đó là thuộc chắn hội nào , bang hội nào, đóng góp bảo cho hội được bao nhiêu , ngày thành lập nick , tổng số giờ online đánh chắn . cấp bậc đóng góp cho diễn đàn , số line yêu thích .

7. Chơi chắn ở trên vương bây giờ cũng rất lôm nhộm lắm , mình đề xuất là lập riêng ra 1 khu vip vì khu vip này không phải nick nào có bảo là vào được mà phải xét theo trình độ và tư cách đánh chắn . vào khu này phải mất phí , vé vào cửa cho những nick không đủ tư cách cũng như trình độ để vào . cược ở khu này có thể là không hạn chế (hàng trăm triệu bảo 1 dịch)

8. Có nhạc cho những ván ù to ở vương . có các em mặc áo lụa đào ra ôm hôn, tặng bảo cho người ù ván đấy.vd: cá nhà hoa

9. Được phép thay đổi nền , phông , hiện nay ở trên vương âm u mờ ảo , người mắt kém như hà nội chỉ đánh được 2 tiếng là oải .

10. Thu phí thường niên đối với các nick chơi chắn trên sân đình (tránh trường hợp lập nick ảo)

11. Hà Nội đã đứng ra tổ chức hàng chục giải đấu lớn nhỏ nên hiểu rằng ai cũng có cái tôi của mình , ai cũng muốn thể hiện mình trước công chúng .Cái mong muốn cuối cùng của hà nội là muốn tất cả các thành viên chơi chắn trên sân đình được phép thể hiện mình , được phép thi cử vào các giải đấu của sân đình . mong các bạn lập ra nhiều giải đấu để những người mới lập nick , có ít bảo , trình độ nô bộc cũng được tham gia .
    Đây là tâm sự rất thật của hà nội ,xin hết

Cảm ơn các bạn đã đọc bài của hà nội , đây là 1 số ý kiến của riêng cá nhân mình .

Trân trọng.

4. Mod01

Mod01 Administrator

Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến cho Sandinh 2.0 .Chúng tôi sẽ xem xét và bổ sung.Rất mong các ace chắn thủ theo dõi và đóng góp cho Sandinh 2.0 nhiều những ý kiến hơn nữa để Sandinh 2.0 được hoàn thiện hơn

CrisRonaldo_No2 thích điều này.
  5. forumadmin

forumadmin Administrator Ban quản trị

Xin thông báo đến các bạn đang theo dõi chủ đề Hướng dẫn chơi Giải Đấu: chúng tôi đang cập nhật thêm một số chi tiết về luật chơi nữa, nên để đảm bảo mọi người nắm được đúng và đủ, chúng tôi tạm ẩn chủ đề này đến hết ngày hôm nay để chỉnh sửa nội dung.

Cám ơn các bạn.

ducthudo thích điều này.
  6. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Thu lệ phí tham gia giải đấu là nguồn để Sân Đình có thể trao giải thưởng cho các Chắn thủ đạt giải cao.
    Việc Sân Đình để lệ phí thi cử là 1 triệu Bảo là rất thấp với mong muốn có nhiều người có thể tham gia chơi. Bên cạnh đó cũng tránh được tình trạng lập nick ảo để tham gia tràn lan.
    Với chơi Chắn bình thường, người chơi hàng ngày đều được tặng tiền để chơi (chỉ đủ chơi ở Dân làng thôi) để những người đam mê Chắn vẫn có thể chơi bình thường mà không phải đóng phí.

HàNộiMùaThuVàng nếu có ý kiến như trên thì vui lòng đưa ra dẫn chứng Sân Đình "chỉ tạo sân chơi cho 1 tổ chức hay 1 nhóm người nào đó", không nên nói suông như thế gây hiểu nhầm cho các Chắn thủ khác.

Trân trọng.

7. forumadmin

Bản cập nhật về hướng dẫn Giải Đấu vừa được mở. Mời các bạn vào đọc và đóng góp ý kiến tiếp nhé.
    http://sandinh.com/2959/
    Chúng tôi trân trọng tất cả ý kiến của các bạn. Tuy nhiên cần tránh những hỏi đáp thắc mắc hoặc góp ý sai chủ đề.

8. forumadmin

Thông báo: Admin sẽ ban nick vĩnh viễn + để chế độ tự động detect và ban địa chỉ IP đối với các hành vi lợi dụng chủ đề này để post các bài viết xấu.

9. mod18

Cám ơn anh đã đóng góp ý kiến.
    1. Các chắn hội không phải là tổ chức của Sân Đình, mà là tổ chức tự nguyện của anh em chắn thủ, nên sẽ không thể được hưởng quyền lợi gì cao hơn so với người chơi tự do.
    2. Chuyển bảo là hành vi nhạy cảm, rất khó kiểm soát ranh giới giữa gian lận và không gian lận, Sân Đình vẫn đang cân nhắc việc mở chức năng này và không có câu trả lời về thời điểm sẽ mở.
    3. Việc này chúng tôi sẽ xem xét
    4. Chúng tôi vẫn hoan nghênh các hành động giúp SĐ thanh lọc các cá nhân vi phạm, và vẫn thường có tặng bảo cho các hành động như thế
    5. Chức năng này sẽ có trong phiên bản 2.0
    6,7,8,9,10. Chúng tôi sẽ xem xét
    11. Vâng, Sân Đình 2.0 ra đời không ngoài mục đích tạo điều kiện cho "dân đen có bảo" nhờ vào việc phấn đấu "học hành thi cử" cho tốt ạ :)

Chúc anh mạnh khỏe, vui vẻ.

CrisRonaldo_No2, thuyvipbn, ducthudo1 người khác thích điều này.
  10. giapnb001

giapnb001 Dân đen

Em chưa thấy đối tượng được tham gia thi Đình?

11. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Nên có thêm tính năng từ chối mời chơi; nhiều lúc lang thang tìm bạn, trả lời mệt!

lamtythoi, súng_thần_công123MOD06 thích điều này.
  12. mod18

Trong bài hướng dẫn đầu tiên đã nói rõ rồi mà bạn: Thi Hội giành cho những người đã đỗ Thi Hương, Thi Đình giành cho người đã đỗ Thi Hội. Các bạn tìm hiểu lại về văn hóa truyền thống sẽ thấy, ngày xưa các cụ ta đi thi cũng hệt như thế.

13. db_diepnd_sla

db_diepnd_sla Học chơi

14. cottkett2

cottkett2 Học chơi

em đợi đến giờ mở khoa thi mà k biết vào đâu, có mod nào hướng dẫn chút nhé:D

15. mod18

Nếu phát hiện thấy có vấn đề vi phạm ảnh đại diện thì mong các bạn phản ánh vào chủ đề dưới đây:
    http://sandinh.com/threads/1445/
    Chủ đề hiện tại là Sân Đình 2.0, mong các bạn không post những bài viết lạc đề.
    Cám ơn.

16. Tranhai77

Tranhai77 Chánh tổng

:-Oanh em đóng góp ý kiến sao lại nói là lợi dụng chủ đề để post bài viết xấu? Nếu các bạn cảm thấy không thỏa đáng thì nên giải thích cho ae hiểu không thể nói dọa ae như vậy được. Chúng tôi là những khách hàng, các bạn nên tôn trọng, chúng tôi không hề xin Bảo của các bạn, vui thì chúng tôi chơi nhưng chúng tôi cần sự trân trọng của các bạn chứ không được phép dọa chúng tôi.

COUA_10, minhanhbn, lamtythoi4 others thích điều này.
  17. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Bạn cho phép 50 người vào bàn chơi để cổ vũ , theo mình như vậy là quá nhiều cho 1 trận thi đấu . gây lag , mạng giật , ảnh hưởng đến kết quả thi đấu của chắn thủ (theo Hà Nội nên để con số 26 + 4 )
    Mặc dù số người chỉ là 30 người nhưng các bạn cũng phải nên có luật cho người tham gia thi đấu hay luật của cổ động viên như : Tuân thủ nội quy của giải đấu , đảm bảo chất lượng mạng của mình , đồng ý cho các cổ động viên chát Icon khi kết thúc ván chơi , Ko nói tục chửi bậy hay có lời lẽ khiêu khích gây bức xúc cho mọi người và tôn trọng đối thủ chơi cùng bàn .
    Mình góp ý vậy cũng chỉ mong sân đình 2.0 được thành công tốt đẹp .

cau_ut_mai_choi_1102lamtythoi thích điều này.
  18. mod03

mod03 Administrator Ban quản trị

Cảm ơn những góp ý của HàNộiMùaThuVàng! Con số cho phép người vào bàn chơi để cổ vũ có thể sẽ được điều chỉnh, nhưng con số 50 đưa ra là do đã được bên kỹ thuật tính toán khi dựa vào 1 số cải tiến của sân đình 2.0 như: viết lại chức năng chat nhẹ hơn...

cau_ut_mai_choi_1102, lamtythoithuyvipbn thích điều này.
  19. mod03

mod03 Administrator Ban quản trị

Thật sự xin lỗi mọi người. Do có một số bài viết mang tính xấu đã kịp thời được xóa nên admin đã đưa ra thông báo như vậy. Tuy nhiên, thông báo của admin lại gây ra hiểu lầm. Một lần nữa Sân Đình xin nhận lỗi và rút kinh nghiệm!
    Cảm ơn những đóng góp thẳng thắn của anh Tranhai77 và các anh chị em!

lamtythoi, bep_kenh 83, Tranhai771 người khác thích điều này.
  20. Mod01

Mod01 Administrator

Hiện tại thì Sandinh 2.0 chưa đi vào hoạt động nên giải đấu chưa diễn ra bạn ah.Khi nào Sandinh 2.0 chính thức hoạt động thì chúng tôi sẽ thông báo ACE chắn thủ cách tham gia giải đấu nhé.

cau_ut_mai_choi_1102lamtythoi thích điều này.